ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดหน้าผากเสือ  (อ่าน 1037 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตะกรุดหน้าผากเสือ
« เมื่อ: 19 ก.ค. 2556, 06:56:05 »
สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ
พอดีผมกำลังตามหา ตะกรุดหน้าผากเสือ ของหลวงพ่อเปิ่น
ไม่ทราบมีพี่ๆท่านไหนพอจะทราบมั๊ยครับว่าไปหาเช่าที่ไหนได้บ้าง
ที่วัดยังพอมีเหลือให้เช้ามั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ตะกรุดหน้าผากเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2556, 07:03:14 »
สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ
พอดีผมกำลังตามหา ตะกรุดหน้าผากเสือ ของหลวงพ่อเปิ่น
ไม่ทราบมีพี่ๆท่านไหนพอจะทราบมั๊ยครับว่าไปหาเช่าที่ไหนได้บ้าง
ที่วัดยังพอมีเหลือให้เช้ามั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ลองศึกษาให้ดีครับ  หรือสอบถามก่อนบูชาก็ได้นะครับ...

เพราะว่า เสือตัวนึง เอาหนังหน้าผาก  มาทำตะกรุดได้ไม่เท่าไหร่ครับ

บางคณาจารย์เสือ 1 ตัว ท่า่นทำได้แค่ดอกเดียวเท่านั้น

ผิดกับหนังเสือเฉยๆ ที่ทำได้ทั้งตัว

ศึกษาดีๆครับ แท้ๆหลายตังค์....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2556, 07:04:24 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น