ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ขุนแผน  (อ่าน 2335 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ยันต์ขุนแผน
« เมื่อ: 19 ก.ค. 2556, 09:49:17 »
วันนี้นำยันต์ขุนแผน มาให้ชมครับ

เมตตาโดย  พระอาจารย์สัมพันธ์  ครับ

ท่านบอกว่า เป็นบล็อคเก่าของท่าน ผมเองก็เพิ่งเคยเห็นครับ

ปล.เผยแพร่เพื่อเป็นวิทยาทานครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2556, 09:58:31 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Bhakawata

• ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
  • ตติยะ
  • คุณธรรม และความรู้ นำไปสู่ความเจริญ
    • อีเมล
ตอบ: ยันต์ขุนแผน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ค. 2556, 08:32:57 »
ขอบคุณพี่นักรบอย่างสูงครับ
ที่นำภาพหายากมาให้ชมครับ

พี่นักรบพอจะมีหรือเห็นรวบรวมเส้นสายลายยันต์เก่าๆ
ไว้ที่กระทู้ไหนบ้างหรือเปล่าครับ
ตอนนี้ตามอ่านกระทู้เก่าๆอยู่ครับ

และ
อยากทราบว่ายันต์ที่ทางท่านครูบาอาจารย์ท่านลงให้
ยันต์ไหนเป็นยันต์ของสายวัดบางพระ โดยตรง
หรือเปนเอกลักษณ์ของแต่ละท่านครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2556, 08:36:02 โดย Bhakawata »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ค. 2556, 04:56:33 »
กระทู้รวมเลย  ก็ยังไม่เคยเห็นนะครับ....

ก็มีบางท่านรวมเอาไว้บ้าง  แต่ก็ไม่ทั้งหมด

ผมเองก็ไล่อ่านดูกระทู้เก่าๆ ครับ

เรียกว่าอ่านมาแล้วแทบทั้งหมดเลยครับ...

ว่างๆแล้วก็ค่อยอ่านไปหาไปครับ...ชิวชิว

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ก.ค. 2556, 12:51:34 »
ยันต์นี้เพิ่งจะเคยเห็น  ใช่แม่พิมพ์เป็นไม้หรือเปล่า

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.ค. 2556, 09:12:29 »
ยันต์นี้เพิ่งจะเคยเห็น  ใช่แม่พิมพ์เป็นไม้หรือเปล่า

ผมไม่ค่อยแน่ใจครับ...

แต่น่าจะเป็นงาช้าง เลยครับ...เห็นแว๊ปๆ ลืมขอพระอาจารย์ดูครับ..

เป็นทรงแบบพวกตราปั๊มโบราณ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2556, 09:14:52 โดย นักรบอาทมาต »