ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา จากผู้รู้ค่ะ  (อ่าน 1044 ครั้ง)

ออฟไลน์ mocc55

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอคำปรึกษา จากผู้รู้ค่ะ
« เมื่อ: 24 ก.ค. 2556, 06:15:42 »
คือพอดีหนูไปสักน้ำมันมา ตอนไปสักหนูสักกับลูกศิษย์จากวัดบางพระ (อาจาร์ยกด) เขาก็บอกมาข้อนึงว่าให้ พยายามหลีกเลี่ยง มะไฟ มะเฟือง กับข้อห้ามต่างๆ แต่หนูดันเผลอกินมะเฟืองไป  ซึ่งมันอยู่ในชุดแหนมเนืองที่ซื้อมา ซึ่งหนูลืมหน้าตามะเฟืองไปแล้วว่ามันเป็นยังไง มารู้ตัวอีกทีก็ตอนทานเสร็จ  ว่าไอ้ที่เปรี้ยวๆนี้มันคืออะไร สรุปว่ามันคือมะเฟือง  ไม่สบายใจเลยค่ะ หนูไม่ได้ตั้งใจจะทำผิดข้อห้าม อยากถามผู้รู้ค่ะ ว่าหนูต้องทำยังไง

ปล.ไปสักน้ำมันมาไม่คิดอะไรรอกค่ะแค่อยากให้การงานดีขึ้นเป็นที่พึ่งทางใจ และเมื่อได้ไปถึงสถานที่สัก เกิดความศรัทธาในวิชาครูบาอาจาร์ย ไม่ว่าใครจะเป็นผู้สืบทอดมา แต่ก็คือวิชาของหลวงพ่อ วิชาที่ศักดิ์ สิทธิ์ เป็นที่พึ่งทางใจของหนูมาก

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ขอคำปรึกษา จากผู้รู้ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ค. 2556, 06:38:01 »
ตอบแบบที่ผมเข้าใจเองนะครับ...

ส่วนใหญ่ ผู้หญืิง  พระอาจารย์หรือ อาจารย์ จะสักทางเมตตาให้ครับ....

มะเฟือง  ไม่มีผลกับยันต์ด้านเมตตาครับ...

จะมีผลกับยันต์ด้านคงกระพันครับ...เพราะฉะนั้นสบายใจได้ครับ...

ปล. ผิดถูกอย่างไร ขออภัยมา ณ ที่นี้นะครับ ผมเข้าใจเช่นนี้...

อ่านเพิ่มเติมได้ในกระทู้นี้ครับ....

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=29886
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2556, 06:43:21 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ mocc55

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอคำปรึกษา จากผู้รู้ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.ค. 2556, 06:55:56 »
ใช่ค่ะ อาจารย์ ท่านสักน้ำมันส่วนใหญ่ให้เป็นทางเมตตามหานิยม ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ เดี๋ยวจะเข้าไปอ่านในกระทู้ ค่อยสบายใจขึ้นหน่อยค่ะ