ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับพระอาจารย์สัมพันธ์ วัดโคปูนครับ  (อ่าน 3134 ครั้ง)

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
คือผมอยู่จังหวัดนครสวรรค์  ไม่สามารถไปวัดบางพระได้บ่อยๆ  ได้ข่าวมาว่า พระอาจารย์สัมพันธ์ ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่สายวัดบางพระ  อยู่วัดโคปูน จ.สิงห์บุรี     ระยะทางไม่ห่างไกลมาก  จึงอย่ากไปฝากตัวเป็นศิษย์ครับ  มีคำถามดังนี้
   ๑.  พระอาจารย์สัมพันธ์ท่านยังเมตตาสักให้ลูกศิษย์อยู่มั้ยครับ
   ๒.  ถ้าต้องการไปหา  ควรไปช่วงวัน และ เวลาไหนดีครับ  
   ๓.  ผมมีเก้ายอดหลวงพี่นันแล้ว  สามารถขอต่อเป็นยันอื่นได้เลยใช้มั้ยครับ
   ๔.  พอจะมีเบอร์โทรของวัด  หรือของพระอาจารย์  หรือของลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดที่สามารถติดต่อสอบถามได้มั้ยครับ    เพื่อความสะดวกในการติดต่อสอบถามก่อนเดินทางไปพบพระอาจารย์  จะได้ไม่พลาด
   ๕.  มีคำแนะนำอื่นๆที่ควรรู้ก่อนไปพบพระอาจารย์สัมพันธ์ที่ผมควรรู้ไว้   ฝากเพื่อนๆ พี่ๆ  ช่วยแนะนำด้วยครับ

:054: :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
คือผมอยู่จังหวัดนครสวรรค์  ไม่สามารถไปวัดบางพระได้บ่อยๆ  ได้ข่าวมาว่า พระอาจารย์สัมพันธ์ ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่สายวัดบางพระ  อยู่วัดโคปูน จ.สิงห์บุรี     ระยะทางไม่ห่างไกลมาก  จึงอย่ากไปฝากตัวเป็นศิษย์ครับ  มีคำถามดังนี้
   ๑.  พระอาจารย์สัมพันธ์ท่านยังเมตตาสักให้ลูกศิษย์อยู่มั้ยครับ
   ๒.  ถ้าต้องการไปหา  ควรไปช่วงวัน และ เวลาไหนดีครับ 
   ๓.  ผมมีเก้ายอดหลวงพี่นันแล้ว  สามารถขอต่อเป็นยันอื่นได้เลยใช้มั้ยครับ
   ๔.  พอจะมีเบอร์โทรของวัด  หรือของพระอาจารย์  หรือของลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดที่สามารถติดต่อสอบถามได้มั้ยครับ    เพื่อความสะดวกในการติดต่อสอบถามก่อนเดินทางไปพบพระอาจารย์  จะได้ไม่พลาด
   ๕.  มีคำแนะนำอื่นๆที่ควรรู้ก่อนไปพบพระอาจารย์สัมพันธ์ที่ผมควรรู้ไว้   ฝากเพื่อนๆ พี่ๆ  ช่วยแนะนำด้วยครับ

:054: :054: :054: :054: :054: :054:

1 เมตตาสักให้อยู่ครับ

2 ไปได้ทุกวันครับ...ถ้าให้ดีไปถึงวัด ประมาณ 8 โมง

3 เวลาสัก หันหลังอย่างเดียว ขอยันต์ไม่ได้ครับ...เหมือนกันกับที่วัดบางพระ ครับ

4 เบอร์มีครับ  แต่อย่าโทรเลยครับไปได้เลย

5 นำดอกไม้ธูปเทียนไปเองครับ บุหรี่ไม่ต้อง ค่าครู 25 บาท แล้วแต่จะใส่มากกว่านั้นก็ได้ครับ...
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม
ไปได้เลยครับมีลายเก่าอยู่แล้วพี่พันแกง่ายๆ ครับ
ดอกไม้ธูปเทียนเตรียมไปนะครับที่แถววัดไม่มีจำหน่ายครับ

ออฟไลน์ ผู้พึ่งบารมี

• จตุตถะ
พระอาจารย์ยังเมตตาเหมือนที่วัดบางพระครับ สักจากที่ไหนมาเมตตาให้หมดครับ
ไปแต่เช้าครบช่วงเช้าเริ่มประมาณ 8-9 โมงครับ จะเริ่มสักนำ้มันก่อนครับ
เตรียมดอกไม้ธูปเทียนไปจะดีมาก อย่างอื่นแล้วแต่สะดวกครับ ค่าครูส่วนใหญ่แล้วแต่กำลังครับ