ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบยันต์บัวบังใบ  (อ่าน 7385 ครั้ง)

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อยากทราบยันต์บัวบังใบ
« เมื่อ: 12 ส.ค. 2556, 04:12:14 »
ยันต์บัวบังใบมีพุทธคุณด้านไหนครับรูปแบบยันต์มีความหมายยังไงครับพี่ท่านใดพอรู้ขอทราบเป็นวิทยาทานหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2556, 04:18:01 โดย j-club »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: อยากทราบยันต์บัวบังใบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ส.ค. 2556, 11:58:18 »
จริงๆยันต์นี้ กับ ยันต์เพชรพญาธร  นั้นคล้ายกันมากครับ

ดูแว๊ปเดียวอาจนึกว่ายันต์เดียวกัน....

เรื่องรูปแบบขอข้ามไปนะครับ ไม่อยากออกความเห็น

แต่พุทธคุณ  เมตตา  ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ส.ค. 2556, 12:52:07 »
บัวบังใบ เป็นวิชาของหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม จังหวัดนครปฐม เป็นวิชาคล้ายๆหรือเหมือนกับปลัดขิก เน้นไปทางเสน่ห์โดยเฉพาะ คาถาที่ลงและปลุกเสกจะติดเรทซักหน่อย ส่วนใครที่สืบทอดมาบ้างนั้น ลองไปถามพระอาจารย์อภิญญาดูแล้วกันนะครับ ขอบคุณ
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ส.ค. 2556, 12:53:55 »
บัวบังใบ เป็นวิชาของหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม จังหวัดนครปฐม เป็นวิชาคล้ายๆหรือเหมือนกับปลัดขิก เน้นไปทางเสน่ห์โดยเฉพาะ คาถาที่ลงและปลุกเสกจะติดเรทซักหน่อย ส่วนใครที่สืบทอดมาบ้างนั้น ลองไปถามพระอาจารย์อภิญญาดูแล้วกันนะครับ ขอบคุณ

พี่บีม ข้อมูลแน่นอีกแล้ว

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ส.ค. 2556, 02:39:12 »
อ่อของหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม ถ้าคล้ายๆหรือเหมือนปลัดขลิก กะจ่างเลยครับท่าน :054:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ส.ค. 2556, 02:45:35 »
ขอบคุณครับ ที่ให้ความรู้เป็นวิทยาทานครับ คือว่าผมได้จากพระอาจารย์อภิญญามา ครับรู้แต่ชื่อว่าเป็นบัวบังใบ แต่ไม่ทราบถือว่าแปลกสำหรับผมครับที่เป็นน้องใหม่  ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบในกระทู้นี้ครับ :054: :054:

ออฟไลน์ I.P.S.C.

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ส.ค. 2556, 10:07:18 »
จริงๆยันต์นี้ กับ ยันต์เพชรพญาธร  นั้นคล้ายกันมากครับ

ดูแว๊ปเดียวอาจนึกว่ายันต์เดียวกัน....

เรื่องรูปแบบขอข้ามไปนะครับ ไม่อยากออกความเห็น

แต่พุทธคุณ  เมตตา  ครับ

คล้ายกันจริงด้วย

ผมลองหาดูจาก GOOGLE

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ส.ค. 2556, 01:04:29 »
จิ้งจกก็มี บัวบังใบก็มีแต่ผมเจอแต่แฟนชาวบ้านครับ มีแฟนกันแล้วทั้งนั้น แต่ไม่ยุ่งนะครับผิดศิลข้อ3 ครับ ผม  :002: :002: :002: :002: :002: :002: :002: