ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ญา เมตตาครับ  (อ่าน 2769 ครั้ง)

ออฟไลน์ neofiat

• ลูกศิษย์พระอาจารย์ญา
  • ตติยะ
อาจารย์ญา เมตตาครับ
« เมื่อ: 15 ส.ค. 2556, 10:13:31 »
อาจารย์ญา เมตตา มาวันนี้ 2 ยันต์ครับ

สอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ครับ ว่ายันต์พระปิดตา มีความหมายว่าอย่างไรครับ

เก้ายอด > แปดทิศ > พระปิดตา > บัวแก้ว > เสือไต่เขาคู่ > หมูป่า > ลิงลมคู่ > จิ้งจกคู่ > กวางเหลียวหลังคู่ > ต่อ 29 ยอด > งบน้ำอ้อย

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: อาจารย์ญา เมตตาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ส.ค. 2556, 10:26:52 »
สวยงามครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ส.ค. 2556, 10:35:40 »
ท่านเป็นพระนะครับ ไม่ใช่อาจารย์ธรรมดา
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ส.ค. 2556, 10:36:01 »
อันดับแรก...ขออนุญาติท่านเจ้าของกระทู้นะครับ...ได้โปรดเรียก  พระอาจารย์ ครับ ท่านเป็นพระ

ยันต์ปิดตานี้  ผมเคยเรียนถามท่าน  

ยันต์นี้คือ  พระปิดตามหาลาภ  ท่านเอาแบบมาจาก  พระของหลวงปู่โต๊ะ  วัดประดู่ฯ

ความหมายก็น่าจะตรงตัวนะครับ  คือ มาหาโชค มหาลาภ

ครับ

ปล.พิมพ์ช้ากว่าท่าน โยคี ไปนิดนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 2556, 10:38:36 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ส.ค. 2556, 10:37:21 »
ขออภัยครับ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ กำลังหาวิธีแก้ไขอยู่ครับ

ปล. ถ้าพี่ๆ แอดมิน มาเห็นรบกวนแก้ให้หน่อยครับ ถ้าผมยังแก้ไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 2556, 10:38:24 โดย neofiat »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ส.ค. 2556, 10:39:50 »
ยินดีด้วยครับท่าน
รักและศรัทธา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ส.ค. 2556, 10:40:13 »
อันดับแรก...ขออนุญาติท่านเจ้าของกระทู้นะครับ...ได้โปรดเรียก  พระอาจารย์ ครับ ท่านเป็นพระ

ยันต์ปิดตานี้  ผมเคยเรียนถามท่าน  

ยันต์นี้คือ  พระปิดตามหาลาภ  ท่านเอาแบบมาจาก  พระของหลวงปู่โต๊ะ  วัดประดู่ฯ

ความหมายก็น่าจะตรงตัวนะครับ  คือ มาหาโชค มหาลาภ

ครับ

ปล.พิมพ์ช้ากว่าท่าน โยคี ไปนิดนึง

ขอบคุณคร้าบบบ

ออฟไลน์ gobgab.vk@live.com

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ส.ค. 2556, 09:21:27 »
เป็นยันต์เมตตาครับ