ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่นรุ่นนี้ชื่อรุ่นอะไรครับ  (อ่าน 2354 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitsanupong

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
ได้รับมาบูชาประมาณ 10 กว่าปีแล้ว แต่ยังไม่ทราบว่าเป็นรุ่นใด อยากทราบรายละเอียดครับ ขอความกรุณาด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เก๊  ครับ..

เก๊มาตั้งแต่ปี 35   แหล่งขายส่งที่วัดราชนัดดา องค์ 20 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2556, 09:40:24 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ pitsanupong

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
 :075:แขวนมาสิบปีกว่าปีแล้วเพิ่งจะรุ้นะครับ เด่วไปที่วัดน่าจะเช่าองค์ใหม่มาแทน  เอาไปให้หลวงพ่อท่านเป่าสักหน่อยก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
รุ่นนี้ต้องตะกรุดทองคำครับ....

แยกเป็นพิมพ์  ใหญ่ กลาง เล็ก

หรือแบบ ไม่มีตะกรุด ไม่มีเกศา  แต่ ตะกรุดทองเหลือง ไม่มีครับ...

ปล และเส้นเกศาต้องยาวประมาณ 1 ซม ครับ เป็นผมขาว 90 %

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2556, 11:35:38 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

องค์นี้ไม่มีตะกรุดครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

สมัยนั้นผมจองจากวัดเลยครับ ผมชอบเป็นชีวิตจิตใจ อยู่กำแพงเพชรยังมางานไหว้ครูเลยครับ

ออฟไลน์ chokchai_Ubon

• ตติยะ
มีแต่องค์ สวยๆ ครับ สาธุๆๆ

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยสุดๆๆเลยครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล
โทษทีด้านหลังต้องเป็นอันนี้ครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

ด้านหลังครั้งแรกที่โพสมาเป็นองค์นี้ครับ เนื้อผงรุ่นแรกปี 2527

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อเปิ่นรุ่นนี้ชื่อรุ่นอะไรครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.ย. 2556, 02:53:02 »

ขอโทษเพื่อนสมาชิกมาก ๆ ครับ ลงภาพให้ใหม่แล้วเดี๋ยวสมาชิกเข้าใจผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2556, 02:58:57 โดย pin »

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อเปิ่นรุ่นนี้ชื่อรุ่นอะไรครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ก.ย. 2556, 02:55:37 »

องค์นี้ไม่มีตะกรุดด้านหน้าครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 ก.ย. 2556, 02:57:13 »

ด้านหลังต้องคู่กับอันนี้ครับ
ขอโทษสมาชิกอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2556, 03:00:06 โดย pin »

ออฟไลน์ Apiwat998

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 ก.ย. 2556, 10:12:37 »
หายากน่าดูนะครับ