ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากท่านผู้รู้ช่วยดูให้ทีครับ ว่านี่คือพระอะไร!!  (อ่าน 1034 ครั้ง)

ออฟไลน์ nan3605

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ฝากท่านผู้รู้ช่วยดูให้ทีครับ ว่านี่คือพระอะไร!!

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
บางคนก็ว่า  เป็น   หลวงพ่อ  ปล้อง   วัดหลุมดิน

บางคนก็ว่า  เป็น  หลวงปู่บุญ  วัดกลางฯ

ส่วนตัวผมไม่ชอบ   เท่าไหร่   พิมพ์ตื้นไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2556, 10:57:05 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
เห็นเพิ่งโพสตั้งกระทู้ให้เช่าพระองค์นี้ เมื่อสักพัก
         ก่อนท่านจะโพสกระทู้ มี กฏ กติกา มารยาท ขึ้นให้มาอ่านก่อนโพส รบกวนอ่านด้วยนะครับ

ฝากท่านผู้รู้ช่วยดูให้ทีครับ ว่านี่คือพระอะไร!!

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..