ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์หนุมาน  (อ่าน 2042 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChaoLB

• ตติยะ
    • อีเมล
สักยันต์หนุมาน
« เมื่อ: 30 ก.ย. 2556, 05:42:57 »

รบกวนผู้รู้ครับ พอดีผมเป็นศิษย์วัดบางพระ คนนนึงสนใจในการสักยันต์
ซึ่งผมเองได้ ยันต์เก้ายอด แปดทิศ และ ต่อ29ยอดมาแล้วครับ
และผมขอสอบถามผู้รู้ครับ ถ้าเกิดผมอยากได้ยันต์หนุมาน ที่เกี่ยวกับด้านแคล้วคลาด ด้านเมตตา ด้านมหาเสน่ห์
ต้องเป็นหนุมานภาคให้ครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: สักยันต์หนุมาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ย. 2556, 10:20:15 »
ธรรมเนียมของวัดบางพระคือ

ถอดเสื้อ  หันหลัง   ไม่เลือกลายยันต์....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ต.ค. 2556, 04:57:11 »
ก็น่าจะเป็นตามความเห็นด้านบนครับ สักยันต์ที่วัดบางพระ อย่างไรก็ต้องมี เสือ หนุมาน (ซึ่งเป็นยันต์ที่คนมาสักส่วนใหญ่อยากได้) ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับจังหวะ และเวลา ส่วนจะถามว่าหนุมานภาคไหนดี ตอบว่าดีหมดนั่นล่ะครับ ยืน เดิน นั่ง นอน ก็เป็นหนุมานอยู่ดี อย่าไปคิดมากครับ
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ ChartE34

• ตติยะ
  • ตัวอย่างที่ดีมีค่ากว่าคำสอน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ต.ค. 2556, 06:11:16 »
ขึ้นชื่อว่า หนุมานแล้วไม่ว่าจะพิมพ์ไหน ลายไหนก็คือหนุมานครับ หันหลังให้พระอาจาร์ยอย่างเดียวครับ