ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักยันต์เกราะเพชรครับ  (อ่าน 8419 ครั้ง)

ออฟไลน์ manopice

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากสักยันต์เกราะเพชรครับ
« เมื่อ: 09 ต.ค. 2556, 10:18:10 »
ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยคนครับ

วันอาทิตย์นี้ ผมจะเข้าไปสักที่วัดบางพระครับ
ยันต์ครูยันต์แรกคือยันต์เก้ายอดใช่มั้ยครับ
ส่วนยันต์ต่อไปผมอยากสักยันต์เกราะเพชร กับยันต์ตาข่ายเพชรครับ
ผมควรเข้าไปกราบขอความกรุณาสักกับพระอาจารย์ท่านไหนดีครับ
คือความจริงแล้วผมก็นับถือพระอาจารย์สายวัดบางพระทุกท่านครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: อยากสักยันต์เกราะเพชรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ต.ค. 2556, 11:13:33 »
ธรรมเนียมของวัดบางพระคือ

ถอดเสื้อ  หันหลัง  ไม่ขอยันต์

อย่างเดียวที่บอกพระอาจารย์คือ  สักหมึก  หรือ น้ำมัน  เท่านั้นครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: อยากสักยันต์เกราะเพชรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ต.ค. 2556, 11:46:36 »
ปฏิบัติตามธรรมเนียม ตามที่ท่านนักรบอาทมาต
กล่าวไว้เลยครับ ดีที่สุด แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะ
พิจารณาเห็นสมควรครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ต.ค. 2556, 11:52:05 »
ขอบคุณพี่ๆ ที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ต.ค. 2556, 08:20:56 »
ถอดเสื้อหัน หลังเลยครับ  ไม่ต้องขอยันต์

พระอาจารย์ทุกท่านมีเมตตาอยู่แล้ว

รับรองว่าได้ของดีแน่นอน

ออฟไลน์ l3itong

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ต.ค. 2556, 09:59:22 »
ถอดเสื้อ หันหลัง เก็บยันต์ที่อยากได้ไว้ในใจ นะครับ   :050: :050:

ออฟไลน์ chinbee

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 10:00:00 »
[shake]ทุกยันต์ที่ท่านให้ดีหมดล่ะครับอย่ามัวแต่อยากได้นู้นนี่นั่นคัยว่ายันต์อะไรดีก็อยากได้ไปหมด
ผมว่าท่านให้ยันต์ใหนก็ดีเหมือนกันหมดแหละครับ ท่านคงไม่เอายันต์หรือของที่ไม่ดีมาให้ท่านหรอก
ผมก็คิดนะเมื่อก่อนว่าขอดีหรือป่าวแต่ตอนนี้ผมรู้สึกว่าไม่ต้องหรอกทุกอย่างที่ท่านให้ดีหมดล่ะ
เข้าไปหาท่านท่านก็เมตตามาให้ยันต์อะไรช่างมันขออย่างเดียวรักษาสิ่งที่ท่านให้มาดีดี
ที่กล่าวมาทั้งหมดไม่มีไรมากหรอกแค่จะให้มันครบ5แถวเท่านั้นเองเห็นมีแต่คนอยากได้[/shake]
[/size][/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2556, 10:01:10 โดย chinbee »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 10:39:21 »
รับทราบครับ  ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ต.ค. 2556, 12:14:28 »
ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยคนครับ

วันอาทิตย์นี้ ผมจะเข้าไปสักที่วัดบางพระครับ
ยันต์ครูยันต์แรกคือยันต์เก้ายอดใช่มั้ยครับ
ส่วนยันต์ต่อไปผมอยากสักยันต์เกราะเพชร กับยันต์ตาข่ายเพชรครับ
ผมควรเข้าไปกราบขอความกรุณาสักกับพระอาจารย์ท่านไหนดีครับ
คือความจริงแล้วผมก็นับถือพระอาจารย์สายวัดบางพระทุกท่านครับ
ยันต์เกาะเพชร ข้อห้ามที่สำคัญ คือ ศีลข้อ 5 ครับห้ามโดยเด็ดขาด นะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ต.ค. 2556, 07:28:50 »
ศีลข้อ 5  ปกติแล้วงดทุกเข้าพรรษาครับ
แต่ตอนนี้ตั้งใจว่าจะงดตลอดไปครับ