ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อมีแต่คนสวดว่าไม่ดีแต่ซื้อถูกเอางงกับพวกเซียน  (อ่าน 2205 ครั้ง)

ออฟไลน์ vancouvar

• ทุติยะ
  • **
อยากขอให้แสดงความคิดเห็นหน่อยนะ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ภาษาแปลกๆนะครับ....อ่านแล้ว... :062: 
ไม่เห็นจุดสำคัญหลายๆจุดครับ :075:... ส่วนตัวไม่ชอบครับ รอท่านอื่นมาช่วยดูให้อีกทีครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อมีแต่คนสวดว่าไม่ดีแต&
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 พ.ย. 2556, 08:13:06 »
ภาษาแปลกๆนะครับ....อ่านแล้ว... :062: 
ไม่เห็นจุดสำคัญหลายๆจุดครับ :075:... ส่วนตัวไม่ชอบครับ รอท่านอื่นมาช่วยดูให้อีกทีครับ

ดูจากรูป เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ เหรียญดูขาดความเป็นธรรมชาติ ซึ่งเอกลักษณ์ของเหรียญรุ่นแรกคือ "เส้นเสี้ยน"หรือเส้น "ขนแมว"  ทีจะปรากฎทั้งด้านหน้าและด้านหลังเหรียญ ซึ่งเป็นธรรมชาติที่เกิดจากการปั้มเหรียญในยุคนั้นครับ ด้วยความเคารพครับ ขอภาพขยายใหญ่ๆชัดๆ แล้วจะเห็นความแตกต่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2556, 08:13:40 โดย tuxky »

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เห็นด้วยกับคุณอภิรัตน์ และ คุณtuxky ครับ
ลองแกะพลาสติกที่เลี่ยมออกดีกว่าครับ
ดูเส้นสาย ดูขอบเหรียญชัดๆ น่าจะชัวร์กว่าครับ
เท่าที่ดู มีโอกาสเก๊สูง เพราะขอบเหรียญตรงจุดสำคัญ มันล้มไปครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ไม่ใช่เซียน ดูไม่เป็น แต่ชอบ

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ลองดูตามลิ้งนี่ครับ  http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,8480.html

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่แท้ครับ เก๊แถวราชบุรีมีเยอะ

ออฟไลน์ vancouvar

• ทุติยะ
  • **
เดี๋ยวขยายเอามาลงให้ดูอีกที

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ข้อสังเกต - ใช่บล็อคเสือโดนยิงหรือเปล่า?

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,9314.html