ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าพานครู ค่าสัก ทั้งหมดเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 1605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Taltal.Anawin

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมขอถามหน่อยซิ่ ครับ รวมๆ ค่าครู แล พานครู เท่าไหร่ แล้วค่าสัก ต้องจ่ายนอกมั้ยครับ ขอถามอิกอย่างด้วยครับ เด็ก 16 อย่างผม ที่ศรัทธา ในศาสตร์นี้ สักและเรียนวิชาได้มั้ยครับ   :086:

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ค่าพานครู ค่าสัก ทั้งหมดเท่าไหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ม.ค. 2557, 07:59:52 »
ค่าดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ มีหน้ากุฎิ ชุดละ 50 บาท ค่าครู 25 บาททุกรูปทุกยันต์ อายุ 16 สักได้ครับแต่เป็นสักน้ำมันนะถ้าไม่งั้นต้องให้ผู้ปกครองพามาสักครับ ส่วนเรื่องเรียนวิชาคงจะยากนะครับกับอายุขนาดนี้ ไม่ได้สอนกันง่ายๆนะครับ ส่วนมากจะแอบอ้างว่าเรียนมาจากวัดบางพระซะมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Taltal.Anawin

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ค่าพานครู ค่าสัก ทั้งหมดเท่าไหร่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ม.ค. 2557, 02:22:55 »
ครับผม ผมต้องการสักน้ำมันครับ ขอบคุนครับ ครูบาอาจารย์ รักษาครับ :054:

ออฟไลน์ oeoneuy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ม.ค. 2557, 09:48:15 »
เวลาช่วยตอบคำถามทุกอย่างในใจครับ
ศรัทธาด้วยใจ ไม่ใช่ร่างกาย

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ม.ค. 2557, 10:03:46 »
เวลาช่วยตอบคำถามทุกอย่างในใจครับ

ตามนี้เลยครับ