ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่น้องสายวัดบางพระ พิจารณาเหรียญหน้าเสือปี 23 ให้หน่อยครับเพราะผมบอกเก๊แต่เจ้าของบอกแท้  (อ่าน 3013 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *

ผมขออนุญาติเจ้าของพระแล้วครับช่วยชี้ชัดหน่อยครับน้องเค้าจะได้สบายใจครับมีอยู่ 2 องค์ครับ รบกวนด้วยนะครับยิ่งหลายๆเสียงยิ่งดีครับขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2557, 06:59:22 โดย tiger3000 »

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
เกรงว่าจะเป็นดังท่าน tiger3000บอกครับ  รอผู้รู้ฟันธงครับ

ออฟไลน์ aoun43

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รูปถ่ายไม่ชัด เอาหน้าตรงๆ หลังตรงๆ ตัวตัดด้วยครับ  ถ้าแบบนี้ ดูไม่ดีครับจะเก๊เอานะครับ

ออฟไลน์ Wittaya_43

• ตติยะ
    • อีเมล
ดูจากรูป ไม่ดีอีก 1 เสียงครับ
ลองเปรียบเทียบกันดูแล้วกันน่ะครับ แล้วถ้าอยากให้ชี้ชัด ก็ถ่ายรูปเหรียญของท่านมาแบบตัวอย่างจะฟันธงให้ครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เก๊สนิท ศิษย์ส่ายหน้า แบบนี้ฝีมือยังห่างไกลครับ แม้ภาพจะเล็กแต่ก็พอพิจารณาได้จากตำหนิพิมพ์ทรง ขอบอกว่างานล่าสุดเฉียบยิ่งกว่านี้อีกครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
คุณ tuxky แฟนพันธ์ุแท้หน้าเสือมาฟันธงแล้ว อยากชมหน้าเสือเก๊ขั้นเทพด้วยครับผม หารูปมาให้ชมบ้างนะครับ ขอบคุณครับ :015:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เก๊ฝีมือล่าสุดผมเจอมาแล้วครับ..เขาขายที่ 500 เสียดายตังค์เลยไม่ซื้อมา

รอยตัดเกือบเหมือน เพราะเก๊เก่าพระจะบางกว่าเยอะ..

อันนี้ความหนาได้ ตำหนิ 95 % ไม่แม่นโดน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2557, 12:39:19 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ฉัฏฐะ
  • *
อั๊ยยะ ดีนะเก็บไว้เยอะแล้วก่อนที่เก๊เฉียบจะออกมา ขอบคุณมากครับผม  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2557, 03:01:04 โดย tiger3000 »

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ฟันธงกันที่เฟสบุ๊คไปเลย เพราะหลายๆท่านก็เล่นเฟสบุ๊คอยู่แล้ว อิๆๆ

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
เก๊ครับ เก๊แบบไม่ต้องลงกล้องไม่ต้องดูตัวตัด พลิกด้านทีหลังทีบอกเลยครับว่าเก๊  ของแท้ดูรูปที่คุณ Wittaya_43 นำมาลงเปรียบเทียบเลยครับ
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

• ฉัฏฐะ
  • *
น้องเค้าโอเคแล้วครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ :015: ร่วมกันต้านพระเก๊หลวงพ่อเปิ่นกันนะครับ ลูกศิษย์ที่ไม่รู้จะได้ไม่โดนครับ :054: