ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้บ้างว่าที่ กระทุ่งแบน มีสำนักสักยันต์ ที่ไหนบ้าง  (อ่าน 7762 ครั้ง)

ออฟไลน์ teeyai99

• ตติยะ
    • อีเมล
ใครรู้บ้างว่าที่ กระทุ่งแบนมีสักที่ไหนบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2550, 06:09:54 โดย teeyai99 »

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
เคยใด้ยินมาว่า ที่วัดท่าไม้ ก้อมีสักนะ และที่พุทธมณฑลสาย 4 ก้อมี สำนักอาจารย์ชวน (ทรงพ่อแก่) แต่ที่แน่ฯ วัดบางพระ จะดีที่สุดนะคับ

www.watprasong.pantown.com ผ่านมาก้อแวะมามั่งเน้อ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
เคยใด้ยินมาว่า ที่วัดท่าไม้ ก้อมีสักนะ และที่พุทธมณฑลสาย 4 ก้อมี สำนักอาจารย์ชวน (ทรงพ่อแก่) แต่ที่แน่ฯ วัดบางพระ จะดีที่สุดนะคับ

www.watprasong.pantown.com ผ่านมาก้อแวะมามั่งเน้อ

ที่ไหนม่ะสำคัญ ขอแค่มีจิตศรัทธาในสิ่งนั้นก็น่าจะพอแล้ว
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    ลองไปดูที่วัดศีสินมา
บ้านแพ้ว นะครับ
  มีพระท่านสักอยู่
      สายอาจารย์หนู ดำเนิน ราชบุรี
ขอแสดงความนับถือ
   Gearmour

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ผมก้เข้าใจอ่ะคับ ว่าที่ไหนไม่สำคัญ ก้อแค่แนะนำไปเฉยฯ ผมแค่สัก วัดบางพระ,หลวงปู่แล วัดพระทรง,หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ผมก้อไม่เคยไปเที่ยวบอกใครว่า อาจารย์ผมดี ของดีอยู่ที่ใจคับ

www.watprasong.pantown.com

ออฟไลน์ KIMARU

• ตติยะ
วัดท่าไม้ไม่มีสักยันต์ครับ แต่มีตำหนักทิพย์วิมาน สำนักสักยันต์ ของ อ. แดง และ อ.เอ ไม่ไกลจากวัดท่าไม้มากนัก เอกลักษณ์ยันต์ครูของที่นี่สำหรับคนที่ไม่เคยสักมาก่อน หรือศิษย์ใหม่จะใช้ "ยันต์หลวงปู่รุ่ง"ครับผม

ออฟไลน์ KIMARU

• ตติยะ
วัดท่าไม้ไม่มีสักยันต์ครับ แต่มีตำหนักทิพย์วิมาน สำนักสักยันต์ ของ อ. แดง และ อ.เอ เวลาผมไปสัก จะขับรถไปวัดท่าไม้แล้วจ้าง วินมอไซด์ในวัดท่าไม้นำทางไปอะ เพราะไม่คุ้นทาง ถ้าใครอยากสักก้ลองไปดูนะครับ ผมเป็นศิษย์ที่นี่ (บารมีหลวงปู่รุ่ง)