ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเหรียญหลวงพ่อเปิ่น หลังยันต์แปดทิศครับ  (อ่าน 3422 ครั้ง)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามเหรียญหลวงพ่อเปิ่น หลังยันต์แปดทิศครับ
คือเหรียญนี้ คำว่า เปิ่น ทำไมไม่มีสระ อิ กับ ไม้เอกละครับ
ขอความรู้ให้กระจ่างหน่อยครับ ดีไหมครับ เหรียญนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2557, 11:00:15 โดย KsT-YNV »
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เท่าที่ดู เหรียญในภาพนี้ แท้แน่นอนครับ สบายใจได้ครับ
ตัวไม้เอก ผมดูก็ยังเห็นอยู่นะครับ รุ่นนี้ไม้เอกเป็นอย่างนี้เองคือติดกับหาง ป บนสุดเกือบตกขอบไปเลย

ส่วนที่สระอิที่หายไป
อาจเป็นเพราะมีเศษโลหะในขณะปั๊มเหรียญไปอุดตันบล็อกตรงสระอิ หรือบล็อกอาจชำรุดเพราะปั๊มไปหลายเหรียญแล้ว
ทำให้สระอิหายไปเกือบทั้งหมด เห็นแค่หางๆนิดนึง ลองส่องดูดีๆผมว่าน่าจะมีเค้าลางร่องรอยของสระอิอยู่
เหรียญพระอาจารย์อื่นๆบางรุ่นก็พบเห็นแบบนี้เช่น เหรียญสังฆาฏิปี 13 ของท่านเจ้าคุณนรฯ (ธมมวิตโกภิกขุ) วัดเทพศิรินทร์ ตรงหางตัว ต หายไปเพราะบล็อกชำรุด เรียกกันติดปากว่า บล็อก ต หางสั้น เป็นต้น

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับท่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2557, 01:40:57 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เพิ่มเติมครับ
กล้องส่องถ่ายมาให้ดูแล้วครับ *พี่บางแก้วฟ้า รายละเอียดชัดเจนอีกทีครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
มีใครบอกว่าไม่แท้หรือเปล่าครับ ดูท่านไม่ค่อยมั่นใจของแท้ที่มี
ดูยังงัยก็แท้ ไม่มีปัญหาครับท่าน

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
แท้ครับ  เหรียญนี้เจ้าของที่ขายเขาก็มาถามผมว่าแท้ไหม

ผมก็ยืนยันว่าแท้ครับ....ท่าน KsT-YNV ใครว่าเก๊ครับอยากทราบ

หรือท่านดูแค่สระอิ ไม่สวยเท่านั้น  ท่านเลยคิดว่าเก๊หรือครับ

และที่สำคัญ รุ่นนี้ยังไม่มีเก๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2557, 06:57:08 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

เอาเป็นว่า   :014:

ผมว่าแท้

อีกหนึ่งเสียง . . . ครับ

------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -------------------

:002: