ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมจะรบกวนพระอาจารย์ ท่านจารวัตถุมงคลให้ จะเป็นการเหมาะสมหรือเปล่าครับ (สมควรหรือไม่)  (อ่าน 1173 ครั้ง)

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนท่านผู้รู้ และพี่น้องเราด้วยนะครับ สมควรหรือไม่สมควร ผมต้องขออภัยมา  ณ  ที้นี่ด้วยครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ให้จารวัตถุมงคล นั้นได้อยู่แล้ว
แต่อยู่ทีจังหวะ ว่าครูบาอาจารย์ ท่านว่างอยู่หรือไม่
อย่าง หลวงพ่อสำอางค์ ถ้าคนไม่มากก็พอได้ หลวงพี่ติ่ง ก็เหมื่อนกัน
แต่พระอาจารย์ ท่านอื่นๆ ท่ายสักอยู่คงว่างอยาก นอกจากเช้ามากๆ หรือเย็นมากๆ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ให้จารวัตถุมงคล นั้นได้อยู่แล้ว
แต่อยู่ทีจังหวะ ว่าครูบาอาจารย์ ท่านว่างอยู่หรือไม่
อย่าง หลวงพ่อสำอางค์ ถ้าคนไม่มากก็พอได้ หลวงพี่ติ่ง ก็เหมื่อนกัน
แต่พระอาจารย์ ท่านอื่นๆ ท่ายสักอยู่คงว่างอยาก นอกจากเช้ามากๆ หรือเย็นมากๆ
ขอบคุณครับ ท่าน
โยคี