ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสักยันต์ที่ต้นขาครับ  (อ่าน 1865 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakornvip

• ปฐมะ
  • *
ขอรบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ขอเป็นความรู้จริงๆ คือ ผมได้ทำการสักน้ำมันยันต์ครูที่หลังมา แต่อยากสักหมึกที่ต้นขา ไม่ทราบว่าแบบนี้จะขอพระครูท่านช่วยสักได้ไหมครับ เพราะสักหมึก อยากจะขอให้มิดชิด ไม่ได้รับราชการแต่อย่างใด แต่เป็นความต้องการส่วน น่ะครับ รบกวนขอความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องสักยันต์ที่ต้นขาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2557, 01:36:35 »
เคยเห็นหลวงพี่ญาท่านสักให้ศิษย์ที่ต้นขาครับ ตอนนั้นท่านยังสักอยู่บนกุฏิ แต่ตอนนี้ท่านสักอยู่ที่ศาลาหน้ากุฏิ เป็นที่โล่งไม่ทราบว่าท่านจะสักให้หรือไม่ ลองกราบขอท่านดู

ออฟไลน์ pakornvip

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: สอบถามเรื่องสักยันต์ที่ต้นขาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2557, 03:55:54 »
ขอบพระคุณมากครับผม

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2557, 09:47:42 »
สักได้ครับ แต่ได้เฉพาะบางยันต์เท่านั้นครับ ไม่ได้ทุกยันต์ เพราะอักขระบางตัวใส่ต่ำกว่าเอวไม่ได้ ลองขอพระอาจารย์ดูครับว่าจะสักที่ขา แล้วแต่ท่านจะเมตตาให้อะไร ตามสมควร