ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางไปวัดครับ  (อ่าน 1269 ครั้ง)

ออฟไลน์ vatchara

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามเส้นทางไปวัดครับ
« เมื่อ: 21 ก.พ. 2558, 07:38:26 »
ขอสอบถามเส้นทางไปวัดครับ
ผมอยุ่ จะไปขึ้นรถที่อนุสาวรีย์ชัย
จะนั่งรถอะไรไปอะครับ   ทั้งขาไป ทั้งขากลับ
ผมยังไม่เคยไปวัดเลยอะครับ  ผมอยากสอบถามเส้น เพราะจะได้ไม่หลงทางอะครับ
เพื่อนๆๆ พี่ๆๆ คนไหน ถ้าจะไป ก็ชวนผมไปด้วยได้นะครับ  ผมจะได้มีเพื่อนไปด้วยอะครับ
 :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2558, 07:39:02 โดย vatchara »

ออฟไลน์ GiinxZ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเส้นทางไปวัดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.พ. 2558, 08:52:48 »
ขึ้นรถตู้ สาวรี-นครปฐม แล้วบอกเขาว่าลงแยกโลตัสท่าน่า(นครชียศรี) โลตัสจะอยู่ขวามือ พยายามมองตลอดก็ได้ครับถ้ากลัวเลยป้าย ลงรถตู้แล้วขึ้นสะพานลอยข้ามไปอีกฝั่งจะมีวินมอไซอยู่ถามทางได้ครับหรือขึ้นวินไปเลยบอกว่าไปวัดหลวงพ่อเปิ่น ขากลับขึ้นวินหน้าวัดบอกว่าจะเข้ากรุงเทพไปขึ้นรถตู้ไหนเดียวเขาพาไปครับ
***ตอนขึ้นรถตู้ที่สาวรีอย่าลืมย้ำเขานะครับว่า "...อย่าลืมจอดให้ผมนะครับพี่..." บางทีเขาลืมครับ
***ค่าใช่จ่าย รถตู้สาวรี-นครปฐม ประมาณ 60-70 บาทครับ
                       วินมอไซหน้าแยกท่านาเข้าวัด ประมาณ 100 บาทครับ ลองคุยกับเขาดู
                       วินมอไซจากหน้าวัดถึงท่ารถตู้ ประมาณ 30-40 บาทครับ
                    รถตู้เข้ากรุงเทพ ไม่ทราบเหมือนกันครับ น่าจะไมเกิน 70 บาท (แต่รถไม่ได้ไปที่สาวรีนะครับลองถามเขาดู)
***อย่าอายที่จะถามข้อมูลครับ และในบอร์ดกระทู้เก่าๆจะมีพี่ๆมาอธิบายทางมาวัดไว้ละเอียดมาครับ ลองใช้ Google หาดูครับ

__ขอให้โชคดีครับ__

ออฟไลน์ vatchara

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.พ. 2558, 09:23:33 »
ขอบคุณครับ 
เพราะผมว่า จะไป วันที่28 นี้อะครับ
เป็นการครั้งแรก ของผมครับ

ออฟไลน์ GiinxZ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ก.พ. 2558, 10:05:17 »
ครั้งแรกผมก็ไปมั่วๆเหมือนกัน  :016:
โชคดีครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มี.ค. 2558, 09:52:24 »
ขออวยพรให้สมหวังดังตั้งใจทุกประการครับ คุณvatchara
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2558, 09:53:03 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ inthorchid

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มี.ค. 2558, 07:37:34 »
ท่านที่เดินทางไปวัดแล้ว อยากทราบนั่งรถ ประมาณกี่ ชม/นาที ครับ.  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2558, 07:37:56 โดย inthorchid »