ผู้เขียน หัวข้อ: แจกผ้ายันต์หงษ์ ปั๊มหมึกสักของหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 2858 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ผ้ายันต์นี้ ได้ใช้บล็อคแม่พิมพ์สักเก่ารูปหงษ์มาปั๊ม (เป็นบล็อคสักไม้หลวงพ่อเปิ่นแกะเอง และใช้สักให้กับลูกศิษย์ในสมัยก่อน)

โดยนำหมึกสำหรับใช้สักยันต์เก่าที่หลวงพ่อเปิ่นใช้ มาปั๊มลงบนผ้า ซึ่งหมึกสักนี้ได้รับการอธิษฐานจิตจากพระคณาจารย์หลายรูปหลายวาระ

อาทิเช่น หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร, หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม, นำเข้าพิธีครอบเศียรที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง เมื่อวันที่ ๕ มีนาคม ที่ผ่านมา เป็นต้น

ทั้งนี้อาจารย์ประพนธ์ได้มอบผ้ายันต์หงษ์นี้มาให้ผมไว้จำนวนหนึ่ง จึงนำมาแจกให้กับสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระต่อไป

รายละเอียดการแจก

*ส่วนหนึ่งได้มอบให้พี่หนึ่ง "ผู้การเสือ" เป็นของรางวัลสำหรับผู้โชคดีจากกิจกรรมตอบปัญหาชิงรางวัลครั้งที่ ๔ รายละเอียดตามลิ้งก์ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=31132

**อีกส่วนหนึ่งเก็บไว้แจกเพื่อนสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระในวันไหว้ครู เสาร์ที่ ๗ มีนาคม ๒๕๕๘

สำหรับเพื่อนสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระท่านใดที่พบผมในวันไหว้ครู ก็สามารถเข้ามาขอรับผ้ายันต์ได้เลย (ถ้าไม่หมดเสียก่อน)..

ออฟไลน์ rukyee

• ตติยะ
เสียดายมากคับ
ไปไม่ได้ ติดภาระกิจคับ

ออฟไลน์ What7141

• ตติยะ
ผมก็อยู่วัดแต่ผมไม่รู้ว่าคนไหนครับ :049:
"ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆเด๋วทองก็ล้นออกมาข้างหน้าเอง"

ออฟไลน์ Captainthailand

• ตติยะ
  • คิดดี พูดดี ทำดี
เสียดายมากครับผมติดภาระกิจ  ที่ทำงานมีประชุมประจำเดือนไปร่วมงานไม่ได้ครับ
ส่วนของรางวัลที่ได้รับคัดเลือกจาก  กิจกรรมทายปัญหาชิงรางวัลครั้งที่ ๔ นั้น

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=31132.msg228163#msg228163

ผมขอสละสิทธิ์  ครับ
เพราะไปรับกับท่านผู้การเสือ ไม่ได้จริงๆ 

ขอบคุณครับ
กัปตันไทยแลนด์
Captaintailand

ออฟไลน์ gregrory

• จตุตถะ
    • อีเมล
ได้รับแล้วครับ พร้อมทั้งตะกรุด

ขอขอบพระคุณอาหนึ่ง (ท่านผู้การเสือ)และพี่เก่ง(สิบทัศน์)มากๆครับ ^___^

คุณอาหนึ่งใจดีมากเป็นกันเองสุดๆเสียดายมีธุระต่อเลยไม่ได้นั่งอยู่ต่อ ขอโทษด้วยครับ

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ ^___^

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบพระคุณมากๆครับ.ทิดเก่ง.สำหรับผ้ายันต์. ที่ให้มาวันนี้
สาธุ.สาธุ.สาธุ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ได้รับของที่ระลึก ของผู้การเสือ และ ของท่านสิบทัศน์ จาก ผู้การเสือเมื่อวันไหว้ครูแล้วครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูง

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ dawvan

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบขอบพระคุณมากๆคับ :054:

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แสดงความยินดีกับท่านที่ได้รับรางวัลด้วยนะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
หาท่านผู้การเสือกับท่านสิบทัศน์ไม่เจอ อดได้ของรางวัลเลย  :002:
ปีนี้ลูกศิษย์ไปงานไหว้ครูเย๊อะมากๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2558, 08:54:31 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ผม  ได้มาแล้ว คุณเก่งขอบคุณมากครับ  เสื้อใส่พอดีเลย
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ somchatsudjit

• ตติยะ
ผมก็ไม้พบท่านผู้การเสือ เลยไม่ได้รับของรางวัล วันงานลูกศิษย์ไปงานไหว้ครูเย๊อะมากๆๆ เลยครับ