ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องหลวงพี่แป๊วครับ  (อ่าน 3500 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eigkmitnb

• จตุตถะ
    • อีเมล
สอบถามเรื่องหลวงพี่แป๊วครับ
« เมื่อ: 11 มี.ค. 2558, 06:52:08 »
พอดีว่าอาทิตย์นี้จะไปทำธุระแถวชัยภูมิ ทราบว่าหลวงพี่อยุ่ที่วัดสวนหมาก อยากทราบว่าหลวงพี่ยังสักให้อยู่รึป่าวครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องหลวงพี่แป๊วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มี.ค. 2558, 08:58:19 »
ทราบข่าวว่าท่านยังสักอยู่คร้บผมว่าจะไปหาท่านเหมือนกันคิดถึงท่านอยู่ครับ

ออฟไลน์ Eigkmitnb

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องหลวงพี่แป๊วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มี.ค. 2558, 06:40:41 »
ขอบคุณครับ คุณ watsin

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มี.ค. 2558, 08:21:32 »
ขอโทษครับไม่ได้ไปวัดนาน
หลวงพี่แป๊วไม่ได้สัก อยู่วัดบางพระแล้วหรือครับ
แล้วท่านไปอยู่ที่ไหนครับ
ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับท่านไปอยู่ประจำหรือชั่วคราว
อยากทราบข่าวท่านครับ
ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2558, 10:01:45 »
ได้ข่าวมาว่าท่านไปจำอยู่ที่วัดสวนหมากจังหวัดชัยภูมิบ้านเกิดท่านน่าจะยาวครับ

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มี.ค. 2558, 06:28:58 »
สงสัยต้องหาเวลา ไปทำความสะอาดวัดกับท่านบ้างแล้วครับ
ใครมีเส้นทางบอกๆกันบ้างนะครับ
จะได้หายคิดถึงหลวงพี่ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มี.ค. 2558, 10:20:35 »
เข้าไปค้นแผนที่วัดสวนหมากในgoogle
พิมพ์จุดเริ่มต้นแล้วพิมพ์จุดหมายปลายทางไปวัดสวนหมากจ.ชัยภูมิ ไม่น่าจะหายากนะครับผิดถูกขออภัยครับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 พ.ค. 2558, 05:04:32 »
ใช่ครับ ไปตามกูเกิ้ลแมพ ถึงแน่นอนครับ ผมก็ไปตามนั้นแหละครับ มีเวลาหรือมีโอกาศดีดีก็ไปเยี่ยมท่านได้นะครับ ท่านคิดถึงลูกศิษย์ทุกคนครับ ลูกศิษย์ไปเยี่ยม ท่านดีใจนะครับ