ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้เกี่ยวกับข้อดื่มสุรากับการสักยันต์หน่อยค่ะ  (อ่าน 1612 ครั้ง)

ออฟไลน์ Beau265

• ทุติยะ
  • **
คือไม่ค่อยสบายใจค่ะ หลังจากสักยันต์ก็ถือว่าจะพยายามถือในศีลให้ครบ 5 แต่ในกรณีที่ไปงานเลี้ยง มีดื่มเหล้า บางทีออกงานสังคมบ้าง ดื่มไปบ้าง รู้สึกไม่ค่อยสบายใจ เพราะฟังมาว่า ถ้าให้พุทธคุณอยู่กับเรา เราไม่ควรขาดตกบกพร่อง ถ้าจะขอขมา หรือมีวิธีใดไหมคะ ที่จะให้ของขลังอยู่กับเราเหมือนเดิม

ส่วนอีกข้อหนึ่ง ถามเพิ่มนะคะว่า เวลาที่เรานึกถึงรอยสักที่พระอาจารย์ท่านสักลงคาถาให้เรา บางทีรู้สึกวูบวาบ รู้สึกร้อนๆ (ตัวไม่ได้ร้อน) เวลานึกถึง จะรู้สึกถึงความรู้สึกบนผิวหนังตอนที่ท่านลงเข็มจิ้มให้เรา นี่คือปกติหรือไม่คะ ขอบคุณค่า  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2558, 08:32:03 โดย Beau265 »

ออฟไลน์ yuttharat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เหล้าคิดว่าทานได้ครับ คงไม่ผิดหนักเท่ากับ ด่าบุพการี และผิดลูกผิดเมีย แต่ก็ไม่ควรกินบ่อยๆ
ส่วนเรื่องยันต์ร้อนเป็นเรื่องปกติครับ ผมก็เป็น ร้อนบ้าง เย็นบ้าง(สงสัยของแรง)

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
สุราเป็นสาเหตุทำให้เกิด...........
ลองเติมคำในช่องว่าดูครับ(ตามโฆษณาเลยครับเป็น10ข้อ)
ทำให้ขาดสติอาจทำผิดคำสอนและข้อห้ามได้ และที่สำคัญเมาแล้วขับตำรวจจับนะครับ
ส่วนอีกข้อ อาการต่างๆพูดแล้วยาวเพราะมีมาแต่สมัยโบราณครับ เอาเป็นว่าเราเลือกแล้วย่อมมีอาการเหนือคนธรรมดาทั่วไปครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ ด้วยความเคารพพี่น้องศิษย์วัดบางพระ