ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการสวดมนต์ครับ  (อ่าน 830 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuttharat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
1.ผมอยากทราบครับว่าการสวดมนต์นี่ เราจำเป็นจะต้องสวดมนต์ของยันต์ทุกยันมั้ยครับ
ปัจุบันผมมีอยู่เก้ายอด กับแปดทิศ ซึ่งเก้ายอดนั้นคุณวิเศษทั้งเก้าประการก็อยู่ในบทสวดที่เราๆสวดกันได้อยู่แล้ว ส่วนแปดทิศผมก็ได้คาถามาจากบอร์ดนี้ และท่องจำเรียบร้อย แต่ถ้าเรามียันต์อื่น เช่น เสือ สาริกา หนุมาน เราจะต้องสวดมนต์ของแต่ละยันต์มั้ยครับ

2.การที่ยันต์แต่ละยันต์ได้มีพุทธคุณ ให้สำฤทธิ์ผลนั้นนอกจาสัทธาแล้วเราต้องฝึกจิตด้วยมั้ยครับ หรือการสวดมนต์และปฎิบัติตนให้อยู่ในศีลในธรรมก็เพียงพอ

รบกวนด้วยครับน้องใหม่เพิ่มเริ่มสัก แต่สิ่งที่ได้ ณ ตอนนี้ตั้งแต่สักมาก็สวดมนต์ก่อนนอนทุกวัน

ขอบคุณครับ