ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามผู้รู้เรื่องพลอยพญานาคคะ  (อ่าน 773 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iann

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 อาที่ต่างจังหวัดให้มาคะ บอกให้พกติดตัวไว คืออยากทราบว่าหลังจากรับมาแล้ว ดิฉันจะต้องทำอย่างไรต่อคะ จะต้องบูชาแบบไหน คะ

ออฟไลน์ pilot26

• ปัญจมะ
ตอบ: ขอสอบถามผู้รู้เรื่องพลอยพญานาคคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เม.ย. 2558, 07:32:36 »
ที่ผมบูชาอยู่เรียกว่าเพชรพญานาคครับ  น่าจะประเภทเดียวกัน  ผมบูชาด้วยน้ำผึ้ง ถวายทุกวันพระ ขึ้น 15 ค่ำ เดือนละ 1 ครั้ง  คาถาบูชา นะโม 3 จบ แล้วว่าคาถา " อะหังวันทา นาคาธิบดี วิสุทธิเทวา ศรีสุทโธ ปูเชมิ "  ว่า 3 จบ ครับ