ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติถามว่า เป็นแบบนี้จริงรึป่าวครับ  (อ่าน 2495 ครั้ง)

ออฟไลน์ baimaingam

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีวันนั้นผมตั้งกระทู้ถามเรื่องรายละเอียดการไปสักยันต์ที่วัดบางพระของเว็บบอร์ดของเว็บหนึ่ง มีคนมาตอบว่า ที่วัดบางพระมีพระที่สักแบบไม่เปลี่ยนเข็มจริงรึป่าวครับ ถ้าไม่จริงก็ดีไปแต่ถ้าจริงผมว่าคงไม่ปลอดภัย สำหรับคนที่มาสัก เพื่อความแน่ใจผมจึงขออนุญาติถามในเว็บบอร์ดของทางวัดบางพระโดยตรงเลยดีกว่า รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
พระอาจารย์ ที่เมตตาสักให้ หรือ อาจารย์สักที่เป็นฆารวาส ส่วนใหญ่ใช้เข็มผ่าสักให้ เข็มก็มีหลายเข็ม ใช้แล้วก็แช่แอลกอฮอลฆ่าเชื้อ แล้วก็นำมาสักใหม่ ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร เพราะไม่ได้สักแบบเข็มเปลี่ยนหัว ถ้าไม่แน่นใจก็อย่าสักครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ baimaingam

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับที่ช่วยมาตอบ แต่ว่าผมไปสักที่วัดบางพระมาตั้งแต่เดือนที่แล้วละครับ