ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องยันต์  (อ่าน 2791 ครั้ง)

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
อยากทราบเรื่องยันต์
« เมื่อ: 24 พ.ย. 2550, 02:06:11 »
คืออยากทราบว่ามียันต์อะไรบ้างที่เเคล้วคลาดปลอดภัยเพราะจะเดินทางไกล เเละยันตือะไรบ้างที่ประสบผลสำเร้จด้านการเรียน รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ คาถา

• ปัญจมะ
  • 111
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ตอบ: อยากทราบเรื่องยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ย. 2550, 02:15:25 »
ยันต์หนุมานเชินธง  ครับเพราะว่าประสบผลสำเร้จจากการต่อสู่และยังคงกระพัน ;D

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ย. 2550, 03:16:19 »
ยันต์หอมเชียงสายบางพระเลยยันต์เดียวครอบจักรวาลเลย......นี้ของผม ;D
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2550, 03:50:54 »
ผมอยากได้ที่ประสบผลสำเร็จด้านการเรียนครับ

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ย. 2550, 04:26:21 »
ผมอยากได้ที่ประสบผลสำเร็จด้านการเรียนครับ

ตั่งใจเรียน ครับ สำเร็จ แน่นอน
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พ.ย. 2550, 05:30:10 »
ผมว่าคงไม่มีหรอกครับยันต์แบบนั้นอะ ง่ายกว่านั้นไหมถ้าตั้งใจ และขยัน อันนี้ชัวร์ๆไม่ต้องเจ็บตัวสักด้วยครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พ.ย. 2550, 10:20:27 »
สวัสดีครับ อย่าว่าผมนะแต่ผมใช้ประสปการณ์ตรง
พุทธคุณมีหลายด้าน
1.แคล้วคลาดเมตตามหานิยม
2.มหาอุตม์ คง (พระปิดตาและยันต์ หนุมานเชิญธงและอื่นๆ)
3.เมตตามหาอุตม์ (มีจริงๆ เช่นสมเด็จเนื้อชิน)
4.มหาอำนาจ (ยันต์แม่ทัพ? มหาทมึน เสือ สิงห์)
5.ปัญญา

เข้าใจว่าอยากได้ปัญญา และเมตตา นะครับ
ปัญญา อยู่ที่ร่างกายพร้อมไหม นอนดึกไหม สมองพังไปเยอะไหม(นอนดึกมากสมองพังไวจริง)
กินอาหารบำรุงไหม แบรนด์เม็ด? หรือไข่ต้มวันละ2-3ฟอง แปะก๊วย
ออกกำลังกายไหม วิ่งไหม ไม่ทำไรเลือดไม่ไปเลี้ยง หัวไม่วิ่ง

วัตถุมงคล
1.พระสมเด็จ วัดระฆัง100ปี 108ปี ไม่เกิน5พัน หรือ บางขุนพรหม09 1-2หมื่นแพงแต่ดี หรือเกศไชโย สร้างเขื่อน (ต้องแท้นะ) นี่ไม่รู้ราคา
และปู่ทวดวัดประสาท 06? ใช้ได้ครับ แต่หลักหมื่นเพราะแก่บางขุนพรหม
2.เหรียญพ่อเปิ่น ที่ลงทางเมตตา ดีเช่นกัน ตะกรุดท่าน แล้วชุดยันต์หอมเชียง ดีมากเลยดีจริงทุกวันยังคาดอยู่เลย
ตะกรุดเสือผมไม่ค่อยได้แขวนเพราะคนเขากลัว เราก็รู้ตัวเลยเราดุ ดุขึ้น ดูที่ตาเวลาส่องกระจก มันไม่ช่ตาฉันนี่วา= ^^ =
พระผงขี่เสือ ผมเหน็บในกระเป๋าเสมอห้ามขาด
3.ข้อมูลที่ใช้ในการสอบ หรือเก็งข้อสอบ หรือติวเพิ่ม หรือหมั่นอ่าน ทำแก้และจำ ให้ได้ครับ พระดีแค่ไหนถ้าไม่มีข้อมูลในสมองแล้ว
ช่วยไม่ได้แน่ครับ

สำคัญสุด คืออย่านอนดึก แล้วถ้าศิษย์หลวงพ่อเปิ่นไปไห้วท่าน แล้ว อธิษฐานขอท่าน ได้เหมือนกันนะ

ดูๆก็เหมือนคนบ้านะคนอะไรแขวนพระเยอะ แต่เวลาเกิดอะไรขึ้นพุทธคุณครอบครบทุกด้าน กันไว้ดีกว่าต้องมาเคลมประกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2550, 10:32:13 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 พ.ย. 2550, 01:21:42 »
ไม่ยากครับ แค่มีความมานะ ตั้งใจ และสำคัญ ไม่ประมาท คือสิ่งที่แคล้วคลาดดีที่สุด มีสติน่ะ ดีอยู่แล้วครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 พ.ย. 2550, 05:25:27 »
? ?
? ?
? ? ? ? ตั่งใจเรียน ครับ สำเร็จ แน่นอน

สุ จิ ปุ ลิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 พ.ย. 2550, 03:59:16 »
มีพระอยู่ครับ ที่สำเร็จในการเรียน   " พะ-ยา-ยาม " (พยายาม)    ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 09:20:05 »
พระพิคฆเณศท่านก็พอหนุนการเรียนได้อยู่ขอรับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา