ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องที่จะปรึกษาอีกแล้วคับ ใครมีความรู้ช้วยบอกที  (อ่าน 2810 ครั้ง)

ออฟไลน์ dek-d

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วยตอบทีคับ ใครคือผู้รู้
1.ถ้าผมเดินทางจากสระบุรี มาวัดบางพระจะใช้เวลากี่ชั้วโมงคับ และต้องขึ้นรถเมสายอะไร
2.หลวงพ่อติ่งมีนายขนมต้มจริงริป่าวคับ
3.ได้ยินว่ามีนายขนมต้มคาดเชือก นายขนมต้ม108 นายขนมต้มตัวเอก จริงริป่าวคับและหลวงพ่อติ่งมีนายขนมต้มอะไรบ้าง
4.ยันครูคือ เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อยและรวมสาริกาด้วยริป่าวคับ
5.ถ้าผมขอสักยันครูทั้งหมดพายในวันเดียวได้ริป่าวครับ เพราะบ้านอยู่ไกล
6.ผมอายุ13 แต่คนส่วนใหญ่ดูผมเหมือน15ผมจะสามารถสักน้ำมันได้ริป่าวคับ
ขอบคุณทุกท่านนะคับที่ช่วยตอบคำถาม 17; 17; 17; 17; 17;
คาบคณิตคิดถึงเธอใจหงุดหงิด
คาบอังกฤษคิดถึงเธอใจหวั่นไหว
คาบพระพุทธคิดถึงเธอสุดหัวใจ
คาบสุดท้ายอยากกลับไปหาเธอจัง

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นำมันสักได้  มาไกลน่ะเนี่ย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยันต์ครูตามนั้นคับไม่รวมสาริกา   ทนไหวก็เอา ทนไม่ไหวอย่ามาร้องน้ะ

สักน้ำมันไปก่อนเด้อครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
คุณ dek-d  อยู่สระบุรีเหรอ จะไปวันใหนก็บอกผมด้วยนะไปด้วยกัน 2คนเพื่อนตายนะครับ สระบุรีเหมือนกัน   ???

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ :D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นั่งรถทัวร์มาลงกรุงเทพแล้วต่อรถเข้าอนุเสารี นั่งรถตู้สายอ้อมน้อย ลงแยกท่านา แล้วต่อสีส้มๆ เข้าไปวัดบางพระ จะสะดวกกว่าไหมครับ  ???

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เราอายุแค่13แต่คนดูเราเหมือน15หลวงพี่ติ่งจะสักให้ปะคับ
 :'( :'( :'(

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ลืมบอกเราอยู่หนองแคนะคับ เรียนอยู่ โรงเรียนหนองแคสรกิจพิทยา ม.1/6
 ;) ;) ;) ;) ;)

• ปัญจมะ
ผม อยู่ท่าลาน อ่ะครับ  8)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สักน้ำมันสักได้ครับ แต่อย่าใส่ชุดนักเรียนไปสักหละ
ถ้าจะสักยันต์ครูภายในวันเดียว ทำได้จ้าถ้าทนไหวนะ
ส่วนเรื่องยันต์นายขนมต้ม อันนี้ม่ายรุ้จิงๆ
ต้องไปถามหลวงพี่ติ่งท่านเอง
ถ่าโชคดีท่านก็เมตตาสักให้คับ หลวงพี่ใจดีมากๆ
แต่เห็นเค้าว่ากันว่าท่านเก่งเรื่องเมตตามากที่สุด
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
นั่งรถเมล์มาลงเมเจอร์รังสิต จะมีคิวรถตู้วิ่งไปขนส่งสายใต้แล้วขึ้นรถ กรุงเทพ - นครปฐม บอกว่าลงแยกท่านา แล้วต่อรถเมล์ส้มเข้าวัด

• ปัญจมะ
อิอิ  มี ใครได้ เหรียญใหว้ครูปี 51 มาครอบครองบ้างหรือยังครับ  ;D