ผู้เขียน หัวข้อ: กุฏิไหนสักลายคม ชัด สวย แนะนำหน่อยครับ จะสัก 9 ยอดครับ  (อ่าน 4630 ครั้ง)

ออฟไลน์ teeinter

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แนะนำทีครับกุฏิไหนสักหมึกคม ชัด สวย สุดครับ

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
คุณต้องการความสวยงามหรอคับ ขอแนะนำว่า ไปสักลายตามห้างดีกว่าไหม สวยดีนะคับ

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ผมแนะนำหลวงพี่แป๊วคับ ท่านสักประณีตและสวยงาม ;) ;) ;)

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วสักกับพระอาจารนย์แป๊ว จะได้ 9 ยอดไหมครับเห้นในกระทู้บอกว่าพระอาจารย์จะสัก 7 ยอดก่อน
อยากได้ 9 ยอดครับ ชอบมาตั้งแต่เด็กแล้วครับ

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
 :053: :053: :053:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ต้องขอโทษพวกพี่ๆด้วยนะครับ ที่ทำให้ลำบากใจ
ผมโพสถามอ พวกพี่ก็เข้ามาประชดประชัน ถากถางกันใหญ่
สาเหตุที่ผมคิดอยากสักไ ม่ใช่เพื่อความเทห์และขลัง
แต่ต้องการสักเพื่อสืบทอดศิลปะวัฒนธรรมไทยไม่ให้สูญหาย
และการสักก็จะต้องเจ็บ ผมยอมเจ็บแต่เจ็บทั้งทีก็อยากได้ลายสักที่ต้องการคือ 9 ยอด
และอยากได้ลายเส้นไม่ใช่จุดใข่ปลาจึงเรียนถามลายละเอียจากพวกพี่ในเวปครับ
จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

ook

• บุคคลทั่วไป
อย่าเพิ่งใจน้อย และเข้าใจว่าถากถาง
ความสวยของลายสัก อาจจะมองคนละมุม
แต่ที่นี่ลายสักอาจจะกล่าวได้ว่า เป็นลายไข่ปลามาแต่ไหนแต่ไรแล้ว
ก็ตัดสินใจเองก็แล้วกัน  :050:

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
ลายไข่ปลา คือเอกลักษณ์ของวัดบางพระนะคับ

ออฟไลน์ นร...

• สถานะ... ยิ้ม...
  • สัตตมะ
  • **
  • สุขกายสบายใจทุกท่านครับ
    • สักยันต์
สวัสดีครับ

พูดถึงเรื่องของการสัก ในบางครั้งมันบอกไม่ได้หลอกครับว่า ใครสักสวยหรือไม่สวย คมชัดหรือไม่คมชัด

มันอยู่ที่ความพึงพอใจของแต่ละบุคคลมากกว่าครับ บางคนชอบแบบเส้นคมชัดหมึกเข้มๆ บางคนชอบแบบลายไข่ปลา

กระผมไม่ขอแนะนำนะครับว่าจะต้องไปสักกับอาจารย์ท่านไหน

แต่จะแนะนำให้ ไปดู ไปสัมผัส ไปพูด ไปคุย ศึกษาข้อมูลก่อนดีไหมครับ

เพราะกระผมเชื่อว่าความพึงพอใจของแต่ละบุคคลไม่เท่ากัน ไม่เหมือนกัน
? :001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2549, 07:36:56 โดย นร... »

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
คือคุณ  นร...   มีเหตุผลนะคับ 100  คน  100 มุมมอง

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
งอนไปเลย...  เขาขอโทษ 
แค่เลข ห้า    สาม ตัวแท้ๆเลย (555+)