ผู้เขียน หัวข้อ: กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นคับ  (อ่าน 1203 ครั้ง)

ขมังเวทย์

• บุคคลทั่วไป

ผมเลื่อมใสศรัทธาหลวงพ่อมานานแล้วคับ ผมอยุ่ต่างจว. แต่ก็ยังหาบูชาวัตถุมงคลขอลหลวงพ่อ ครั้งนี้ผมมีโอกาสได้ไปวัดบางพระ ผมกราบขออนุญาตหลวงพ่อรับผมเป็นลูกศิษย์ด้วยคับ
ผมศรัทธาในตัวหลวงพ่อมานานแล้ว หากดวงจิตหลวงพ่อได้ยิน ได้เห็น ได้รับรู้ผมกราบขอเป็นลูกศิษย์ มีงานมีการใหญ่โตผมจะไม่ลืมวัดบางพระ ผมขออนุโมทนาสาธุสร้าง อุโบสถ
สถูปเจดีย์ รูปหล่อของหลวงพ่อให้เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ ของลูกศิษย์ทุกๆคน เพื่อเป็นธรรมทานแก่ลูกศิษย์ลูกหา และ พุทธศาสนิกชนทั่วไปคับ
? :075: :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2549, 01:58:58 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 พ.ค. 2549, 06:23:10 »
น่าสนในความคิดนะคับแต่อ่านแล้วเหม่ง ๆ อ่ะ

abk

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 พ.ค. 2549, 06:27:50 »
สาธุ...ขอให้บารมีหลวงปู่จงคุ้มครองท่านและครอบครัวด้วยครับ