ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกประเด็นคับ ถามคนปทุมและผู้รู้คับ  (อ่าน 2635 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
เรื่องกุมารอ่ะคับผมจำไม่ได้ว่าเคยคุยกับใคร ในbord บางพระ วัดที่สร้างกุมารเมื่อเราไปถึงแล้วขอท่านจึงจะสร้างน่ะคับวัดไหนหลอคับ
ตอบทีนะคับลืมน่ะคับ

sjakrawoot

• บุคคลทั่วไป
เรื่องกุมารอ่ะคับผมจำไม่ได้ว่าเคยคุยกับใคร ในbord บางพระ วัดที่สร้างกุมารเมื่อเราไปถึงแล้วขอท่านจึงจะสร้างน่ะคับวัดไหนหลอคับ
ตอบทีนะคับลืมน่ะคับ

ที่คุณพูดถึงนี่ไม่ทราบนะครับว่าวัดไหน? แต่ถ้าพูดถึงกุมารทอง และจ.นครปฐม ต้องหลวงปู่แย้ม วัดสามง่ามครับ ศิษย์หลวงพ่อเต๋ครับ? ถือว่าเป็นสุดยอดกุมารทองในปัจจุบันก็ว่าได้ครับ
หรือถ้าต้องการรักยมสายหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอกก็ขอแนะนำหลวงพ่อแสวง วัดสว่างภพ ปทุมธานีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2549, 02:19:58 โดย sjakrawoot »

monk

:001:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
พอจะทราบทางไปไหนอ่ะคับ หลวงพ่อแสวง วัดสว่างภพ

sjakrawoot

พอจะทราบทางไปไหนอ่ะคับ หลวงพ่อแสวง วัดสว่างภพ

ความดังผมก็ไม่ทราบเท่าไหร่ครับว่าที่ไหนดังมั่งครับ? แต่ถ้าเอาชัวร์ กุมารทองต้อง วัดสามง่ามครับ? รักยมต้องหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอกครับ? แต่ปัจจุบันหลวงพ่อจงท่านมรณภาพไปแล้ว? ก็คงเหลือแต่ทางหลวงพ่อแสวงครับที่เป็นศิษย์สายตรงครับ? ปัจจุบันผมเองก็เลี้ยงรักยมอยู่ครับ ของหลวงพ่อแสวง? ผมเองก็ว่ามีอะไรแปลกเยอะเหมือนกันครับ? โดยผมเลี้ยงไว้เฝ้าบ้านครับ? มีประสบการณ์มาแล้วมาก? ใช้จีบสาวก็ดีครับ? คือแล้วแต่เราจะใช้เค้าเอง? และอีกอย่างหนึ่ง รักยมของหลวงพ่อแสวงเป็นรักยมสายเทพนะครับ? ไม่มีอันตรายแต่อย่างใด? การเลี้ยงก็ง่ายครับ

การไปวัดสว่างภพ? วัดที่ตั้งจะอยู่ ต.คลองสี่ อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานีครับ? ต้องเดินทางด้วยรถส่วนตัวจะง่ายที่สุดครับ? เพราะว่าไม่มีรถประจำทางสายไหนที่ผ่านเลย? นอกจากมอเตอร์ไซด์รับจ้างครับ? ถ้ามาจากรังสิตก็ให้เข้ามาทางคลองธัญบุรีนะครับ เข้าคลอง 5 ทางที่ไปศุนย์วิทยาศาสตร์แห่งชาติอ่ะครับ? ขับตรงมาตามทางตลอดครับ จะผ่านสนามกอล์ฟอัลไพน์และสนามแข่งรถมอไซด์ ตรงมาเรื่อยๆ จนสุดทางจะพบสะพานปูนครับข้างหน้า? แต่ไม่ข้ามนะครับ ให้เลี้ยวซ้าย เลียบแม่น้ำระพีพัฒน์ไปตามทางจะผ่าน ฝายกั้นน้ำ 2 จุดครับ และผ่านชุมชนระพีพัฒน์ครับ จนมาถึงวัดสว่างภพ? จะอยู่ทางซ้ายมือครับ? มีอะไรสงสัยก็ โทรไปที่พระสมชาย(หลวงพี่) 0-9409-8202