ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรียนถามศิษย์พี่ ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ที่สักยันต์สายวัดบางพระ ทุกท่านครับ  (อ่าน 6982 ครั้ง)

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
 :010: คือผมได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ญา เปิดซิงค์สักเก้ายอดให้ รอยเข็มหายแล้วก็อยากจะได้เพิ่มน่ะครับ ผมควรจะขอความเมตตาหลวงพี่สักอะไรเพิ่มดีครับ แบบไม่อยากเป็นไก่หลายวัดน่ะครับ จะยึดเอาหลวงพ่อเปิ่นและหลวงพี่ที่วัดบางพระเป็นครูเท่านั้น ในระหว่าง ยันต์งบน้ำอ้อย ยันต์แปดทิศ และยันต์หนุมาน ผมควรสักอะไรเพิ่มก่อนดี หรือขอหลวงพี่สักทีเดียวเลย เพราะทนเข็มได้อยู่ อยากได้แบบพวกเมตตาน่ะครับ เพราะเกิดปีแพะ ไม่กล้าสักเสือ กลัวไม่ลงรอยกัน เห็นเขาว่ากันน๊ะครับ ว่าเกิดปีม้ากับปีแพะ ไม่ควรสักเสือ ไม่ทราบว่าจริงหรือป่าวครับ
จริงๆแล้วก็สมควรแต่หลวงพี่จะพิจารณาสักเพิ่มให้น่ะครับตามความเหมาะสมของศิษย์ เพียงแต่อยากทราบว่าปกติทั่วๆไปหลวงพี่ท่านจะเมตตาสักยันต์ใดเพิ่มให้ก่อนน่ะครับ และควรจะขอความเมตตาหลวงพี่องค์ใดสักให้ หรือควรจะเป็นหลวงพี่ญา องค์เดียวเลยครับ

รบกวนขอความเมตตากับศิษย์พี่สายวัดบางพระทุกท่านให้คำแนะนำกับศิษย์น้องผู้อยากมีรอยสักด้วยครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

ออฟไลน์ กลองเพล(*-*)!

• ตติยะ
ผมคิดว่าแล้วแต่อาจารย์ดีกว่านะครับ  :002:

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
อืม..แล้วแต่หลวงพี่แนะนำลองปรึกษาดูครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถ้าสักกับหลวงพี่ญาอย่างเดียว
ก็จะเป็นลายมือและฝีเข็มที่ออกมาในลักษณะเดียกันครับ
แต่ถ้าสักกับหลวงพี่ท่านอื่นด้วย อย่างหลวงพี่นันหรือหลวงพี่แป๊ว
ลายมือก็ย่อมแตกต่างกันไปตามความชำนาญของแต่ละท่าน
แต่ท่เหมือนกันก็คือ ไม่ว่าจะสักกับไค ก็คือลูกวัดบางพระอยู่ดีแหละครับ  :-*
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
เสมือนว่า เหล็กที่หลอมเบ้าเดียวกันฉันใด ก้อย่อมแข็งแกร่งเหมือนกันครับ

อย่าไปคิดมากเลย ครูบาอาจารย์ท่านช่วยคนที่ยึดถืออยู่แล้ว

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
แล้วแต่อาจารย์จะให้ดีกว่าค่ะ ไม่ว่าท่านจะให้อารายมา ก้อดีทั้งนั้นแหละ  ;)
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เห็นด้วยครับ แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาครับ :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เป็นผมผมจะเลือกว่า แล้วแต่หลวงพี่ครับ เสียมากกว่า  ;D

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
ควรสักสาริกา เเปดทิศ  งบนำอ้อยครับ ค่อยต่อหนุมานครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง