ผู้เขียน หัวข้อ: ปาฏิหารย์  (อ่าน 2445 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอส ท่าพระ.กทมครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ปาฏิหารย์
« เมื่อ: 09 พ.ค. 2551, 04:03:43 »
     สวัสดีคับพี่น้องศิษวัดบางพระทุกท่าน  ผมมีเรื่องจะมาเล่าให้ทุกท่านฟังคือผมไปเยวเชียงไหม่มา
แล้วรถที่ผมนั่งน้าของผมเป็นคนขับ รถวิ่งถึง 4 แยก ตอนนั้นฝนตก ถนนโล่ง รถวิ่งด้วยความเร็วประมาณ 130-140
วิ่งเลยแยกมาหน่อยเดียวมีรถกระบะคันนึงเลี้ยวมาจากไหนไม่รู้  รถของผมวิ่งชนเข้าจังๆรถกระบะกระเด็นไปอีกฟาก
ของถนนรถของผมหน้ายับเข้ามาถึงที่นั่งคนขับปรากฏว่าคนในรถไม่เป็นอะไรเลย แค่มีแผลเล็กน้อย ส่วนตัวผม
ไม่มีแม้แต่แผลเเค่เคล็ดคัดยอกนิดหน่อยตอนนั้นในตัวผมแควน   แขวนเหรียญหลวงพ่อเปิ่นแล้วพ่อแก่กับ
ตระกุดยันหอมเชียง แล้วก็สักน้ำมัน อยู่หลายหย่างเหมือนกัน  กระผมก็ไม่รู้นะว่ารอดมาได้ไง จะเป็นเพราะ
หล่วงพ่อหรือความบังเอิญ พี่ท่านไหนได้อ่านกรุณาช่วย ชี้เเนะทีนะคับ ว่าเพราะอะไรแต่สำหรับตัวผม ผมมั่นใจ
ว่าเป็นเพราะ  สิ่งสักศิษดิ์ คับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ปาฏิหารย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พ.ค. 2551, 04:22:40 »
ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไร
เชื่อในสิ่งที่เห็นและเห็นในสิ่งที่เชื่อ
เป็นคนดียังไงพระท่านก็คุ้มครอง  ;D
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 พ.ค. 2551, 06:02:16 »
ใครไม่เชื่อไม่เปนไรนู๋ เพราะเค้าไม่ได้มารับรู้ในสิ่งที่เรามีและศรัทธา ไม่เปนไรก้อดีแล้ว หลวงพ่อท่านคุ้มครองลูกศิษย์ทุกคน  ;)
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 06:24:10 »
ศรัทธาก่อให้เกิดปาฎิหารครับ...

ออฟไลน์ underground

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - asawin4@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 01:27:21 »
ศรัทธาอันแรงกล้า ทำให้สิ่งศักสิทธิ์คุ้มครอง
แค่..สะดุดพลาดในชีวิต อย่าไปคิดที่จะหยุดเดิน

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 04:22:26 »
เมตตาบารมีของหลวงพ่อ คุ้มครองโชคดีที่ปลอดภัย อะไรที่เสียไปคิดว่าฟาดเคราะห์ครับ
เด๋ว โชคดี ก็จะตามมา ฮิฮิอิ อย่าลืมแทงหวยล่ะ  :P

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 05:08:32 »
ไม่เปนไรมากก็ดีแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 09:09:50 »
ผ่อนหนักเป็นเบา ดีครับ  :-*

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 10:55:33 »
หอมเชียงปีไหนหรอครับ

อิอิ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พ.ค. 2551, 03:20:41 »
50-50 ครับพี่น้อง

ครูบาอาจารย์สิ่งศักดิ์สิทธิ์ และความไม่ประมาทจะช่วยเราใด้ครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
ปาฏิหารย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 พ.ค. 2551, 09:02:36 »
ศรัทธาในสิ่งที่ควรศรัทธาดีกว่าไปศรัทธาสิ่งที่ไม่ดีครับ :092: :092:
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
ปาฏิหารย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 12:13:04 »
คิดดีได้ดี  ทำดีได้ดี   เพราะความดีนี้เหละจะคุ้มครอง   อย่าประมาทดีทีสุด
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ