ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาเสกข้าวกินของหลวงพ่อกวย คร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  (อ่าน 38056 ครั้ง)

ออฟไลน์ MARILYN MANSON

• ตติยะ
  • คงกระพันหรือจะสู้คุณงามความดี
    • MSN Messenger - gupet_bj93@hotmail.com
คาถาเสกข้าวกิน

คาถาเสกข้าวกินทุกวัน ปืน ผา หน้าไม้ ไม่ต้องกลัว เรียกว่า? ปิดทวารทั้ง? 9? ว่าดังนี้

พุทธังปิดทวารัง ตะโจรังอะสังวิสุโรปุสะภุพะ
ธรรมมังปิดทวารัง ตะโจรังอะสังวิสุโรปุสะภุพะ
สังฆังปิดทวารัง ตะโจรังอะสังวิสุโรปุสะภุพะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2551, 05:14:15 โดย เว็บ... »
คนเราจะดีจะชั่วไม่ได้อยู่ที่การสักยันต์หรือใส่พระแต่ขึ้นอยู่กับจิตสันดานของคนนั่นๆ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ดีครับดี ผมแถมให้อีกคาถานึงคับ
ก่อนเสกข้าวกิน เป้นคาถาของหลวงพ่อท่านเหมือนกันคับ
ท่องนะโม 3 จบแล้วว่า อิระชาคะตะระสาอิ แล้วจึงกินข้าวคำแรกคับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อีก 1 พระคาถา จากสายเขาอ้อครับ "เสกข้าวกิน" กันยาสั่งฯลฯ
"นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อุมิอะมิ มะหิสุตตัง สุนะพุทธัง อะสุนะอะ"
( พระคาถาพระเจ้า 16 พระองค์ นี่แหละครับ )
  :015:

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
ขอบคุณครับบ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
กราบ ขอบพระคุณครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับเวป และ คาถา ครับ
มีก็มีคาถา ดีๆ นำมาเสนอ ครับ
นะโม 3 จบ
ข้าวทุกจาน อาหารทุกอย่างอย่าง อย่ากินทิ้งกว้าง
เป็นของมีค่า หลายคนเหนื่อยยากลำบากนักหนา
สงสารบรรดาคนอยากคนจน
ในโลกนี้? ?ยังมีคนที่จนยากแสนลำบากอัตคัดและขัดสน
อย่ากินทิ้งกว้าง ตามใจตน สงสารคนอื่นที่เขาไม่มีกิน

แล้วนึกถึง คุณค่าของ ข้าว ครับ และผู้มีพระคุณทั้งหลาย

หากท่องทุกวัน ผมรับลอง ครับ จะมีสิ่งศักสิทธิ์คุ้มคลอง ทำให้แคล้วคลาดปลอดภัย

ฝากเวป http://www.watprom.iirt.net/index.html ด้วยนะครับ วัดไทยในต่างแดน ครับ  :015:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2551, 12:49:05 โดย M007 »

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
จุดธูปห้าดอกบอกกล่าว ลหวงพ่อกวยท่านก่อนนะครับ แล้วคาถานี้จะถือได้ขลังมากๆ
นับเป็นคาถา ชาตรี อีกหนึ่งที่ท่านเขียนไว้จริงๆ (ไปดูลายมือท่านได้ ที่อุโบสถ วัดซับลำใย อ.ท่าหลวง จ.ลพบุรี)
ท่านว่า " ก่อนตักข้าวใส่ปากคำแรก ก็ให้ท่องทุกครั้ง " หากมีกุมารหรือเจตภูติใดๆอยู่กับตัวต้องพลีไว้แยกต่างหากนะครับ

ออฟไลน์ Bosscyber

• ทุติยะ
  • **
  • ทำไมสังคมต้องดูหมิ่นคนสักด้วย...
    • MSN Messenger - boss_saiber@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
*~อะสังวิสุโลปุสะพุภะ สังวิทาปุกะยะปะ นะโมพุทธยะ มะอะอุ อะรหัง~*

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
คาถาดีมากๆ ครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เด็กด้อยความรู้

• ตติยะ
  • อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา
ขอบพระคุณที่ให้ความรู้ครับท่าน
ใหญ่มาจากไหน ก็เล็กกว่าโลง

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เเถมให้ครับมาจากตาหล่อน (เสกข้าวหรือเหล้า)
ตั้งนะโม 3 จบ
"อมกึกกักตึกตัก หินผาหักมั่น อยู่ในหัวกู
ตัวกูคือกำเเพง หัวกูเเข้งคือหินทอง
อมมะจักกิจ จักกะพาน
สะวาหะ อิสวาอุ อรหังพควา"

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
คาถาดีทั้งนั้นเลย แต่ถ้าอยากให้เกิดผลต้องหมั่นทำสมาธิด้วยครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับเวป และ คาถา ครับ
มีก็มีคาถา ดีๆ นำมาเสนอ ครับ
นะโม 3 จบ
ข้าวทุกจาน อาหารทุกอย่างอย่าง อย่ากินทิ้งกว้าง
เป็นของมีค่า หลายคนเหนื่อยยากลำบากนักหนา
สงสารบรรดาคนอยากคนจน
ในโลกนี้? ?ยังมีคนที่จนยากแสนลำบากอัตคัดและขัดสน
อย่ากินทิ้งกว้าง ตามใจตน สงสารคนอื่นที่เขาไม่มีกิน

แล้วนึกถึง คุณค่าของ ข้าว ครับ และผู้มีพระคุณทั้งหลาย

หากท่องทุกวัน ผมรับลอง ครับ จะมีสิ่งศักสิทธิ์คุ้มคลอง ทำให้แคล้วคลาดปลอดภัย

ฝากเวป http://www.watprom.iirt.net/index.html ด้วยนะครับ วัดไทยในต่างแดน ครับ  :015:

เห็นคาถานี้ของท่านเอ็ม อดนึกถึงวัยเด็กไม่ได้

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับกับคาถาดีๆ :053:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เเถมให้ครับมาจากตาหล่อน (เสกข้าวหรือเหล้า)
ตั้งนะโม 3 จบ
"อมกึกกักตึกตัก หินผาหักมั่น อยู่ในหัวกู
ตัวกูคือกำเเพง หัวกูเเข้งคือหินทอง
อมมะจักกิจ จักกะพาน
สะวาหะ อิสวาอุ อรหังพควา"

ขอบคุณมากครับ เห็นรูปตาหล่อน
แล้วนึกถึงหลวงพ่อครับ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
คาถาเสกเหล้า
หะอะอาอุวาสวาหะ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
น่าใช้มากมายครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ james132

• ตติยะ
    • อีเมล
เหมือนคาถาบูชา คงกะพัน หลวงปู่เปิ่น เลยครับ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ดีจริงครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตาหล่อนเป็นอีกหนึ่งที่
น่าสักครับ
เข้มเเข้งทั้งพิธี
เเละการสักครับ

:053: