ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับศีลข้อ กาเม กับการสักยันต์ ครับท่านพี่  (อ่าน 8078 ครั้ง)

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
 ศีลข้อ  ๓  กาเมสุ  มิจฉาจารา  เวรมณี  มีองค์  ๔  คือ
        ๑.  อคมนียวตฺถุ วัตถุที่ไม่ควรถึง (คือชาย หรือหญิงที่มีเจ้าของ หรือมีผู้คุ้มครองดูแลรักษา)
        ๒.  ตสฺมึ  เสวนจิตตํ  จิตคิดจะเสพในวัตถุนั้น
        ๓.  เสวนปฺปโยโค  พยายามที่จะเสพ
        ๔.  มคฺเคน  มคฺคปฺปฏิปตฺติ  อธิวาสนํ  ทำมรรคต่อมรรคให้ถึงกัน

เนื่องจากไม่ทราบในข้อเท็จจริง ก็แบบว่าเป็นคนโสดยังไม่มีแฟนน่ะครับ จึงอยากเรียนถามขอความรู้จากศิษย์พี่ท่านทั้งหลาย
คือแบบว่าได้อ่านเจอในบทความของ หนังสือพิมพ์ คม-ชัด-ลึก เกี่ยวกับการสักยันต์ของ
หลวงพี่ญา ได้กล่าวว่า ศิษย์สักยันต์ทุกคนจะต้องถือศีลข้อ3 อย่างเคร่งครัด ห้ามผิดลูกผิดเมียเขา และห้ามเที่ยวซ่องโสเภณี
ของจะเสื่อม พุทธคุณจะไม่เกิด  จึงอยากจะทราบว่า........

ถ้าเราไม่ได้เที่ยวซ่องโสเภณี แต่ไปมีกิจกรรมร่วมกับเด็กดริงค์ , เด็กนั่งชั่วโมง ,ฯลฯ โดยจ่ายเงินเป็นค่าตอบแทน จะทำให้ของเสื่อมไหม??? แล้วพวกที่เที่ยวอาบอบนวดล่ะ????? เพราะผมเคยได้ยินศิษย์พี่บางท่านเขาคุยกันระหว่างรอสัก เรื่องไปเที่ยวสาวๆมาน่ะครับ ไม่เห็นเขากลัวของเสื่อมเลย ก็เลยสงสัยน่ะครับ

และถ้าเป็นเรื่องผิดจริงเป็นคนโสดที่ยังไม่แต่งงานเนี่ย จะต้องไปสนามหลวงอย่างเดียวเลยหรือครับ

ไม่ทราบไม่ว่า แต่อย่าด่าผมเลยน๊ะครับ ก็มันไม่รู้จิงๆนี่ครับ
ขอบคุณศิษย์พี่ทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้ครับผม

ออฟไลน์ เทพบุตรสารเลว

• ทุติยะ
  • **
  • ชีวิตนี้เป็นหนี้ พ่อ แม่
    • MSN Messenger - ji_cho@hotmail.com
µÍº: ú¡Ç¹¶ÒÁà¡ÕèÂ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ค. 2551, 04:06:26 »

àÊ×èÍÁá¹è¹Í¹¤ÃѺÈÕÅ5µéͧ·ÓãËéä´é¤ÃѺà¹é¹¢éÍ¡ÒàÁ¤ÃѺ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2551, 04:18:38 โดย โองการยันนะรังสี »
ศิษย์พ่อแก่

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แหม๋ คำถามนี่ก็ hit hot เช่นกัน อิอิ  :005:

ลองคิดดูว่า จิตใจ กับ ของ อะไรจะเสื่อมก่อนกัน ลองคิดดูนะ เอ้ออออออ !!!!!  :095:

ออฟไลน์ ศิษย์9จังหวัด30พระอาจารย์

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 ผมตอบเพื่อเป็น แนวทาง สำหรับวัยรุ่นเพื่อเป็นแนวทางให้การมีครอบครัว ในอนาคตนะครับ ไม่ได้สนับสนุน ใดๆทั้งสิ้นะครับ ฟังหูไว้หูนะครับ
การที่ถามอาจารย์ที่เป็นพระท่านจะตอบลำบากนะครับ กระผมได้ทดลองและถามอาจารย์ สายสายฆราวาส มาท่านบอกว่าถ้าเป็น ศิลข้อ3 ห้ามผิดลูกผิดเมียต้องทำอย่างเคร่งครัด แต่ถ้าเราเจอหลอกว่าไม่มีผัวจริงๆแล้วเค้ามีผัวแล้วละ อันนี้ท่านบอกว่า ถ้าเราไม่รู้ไม่เป็นไรครับ เราเชื่อที่เราเห็นต่อหน้าพออย่าไปสืบหรือจับผิดเค้ามาก ผมเชื่อว่าคงไม่มีใครคิดจะเอาผุ้หญิงเที่ยวๆทำเมีย จริงไม๊ครับ ถือว่าเป็นประสบการณ์ผ่านแล้วผ่านไปดีกว่าครับ [เราก้อย่าไปถามเรื่องของเค้ามาก] ส่วนผมไปเที่ยวไม่เคยถามครับ  :025:
และการเที่ยวซ่องโสเภณี ต้องดูสภาพของโรงแรมที่เราไปว่า เก่าไม๊ครับ ถ้าเก่าอันตรายเพราะเค้าได้กระทำพิธีให้แขกมาเที่ยวติดใจให้มา บ่อยๆ บูชาพระแม่กาลี ต่างๆ โดยการเอาประจำเดือนทาตอนที่ๆเราจะเข้าไป แบบนี้เสื่อมแน่นอนครับ จากที่ผมสอบถามและประสบมา สมัยนี้ไม่มีที่แบบนั้นแล้วครับ ถ้าไม่เก่าจริงๆ ตึกประมาณ30 ปี+ อย่าเข้าครับ หลีกเลี่ยงได้ก็ดีนะครับ สมัยนี้คงไปเที่ยวได้เกือบทุกที่ครับ สยาม สวนลุม แนวนี้ครับ แต่อย่าให้โสเภนีคร่อมตัวเรานะครับ ถ้าสายที่พระสักให้ไม่ได้เลย แต่สายฆาราวาสนี่ไม่ห้ามครับ
ข้อมูลทั้งหมดเพียงแนวทาง ถือว่าเป็นครูสำหรับคนที่อยากรู้อยากเห็นตามประสาวัยรุ่นทั้วไปนะครับนะครับไม่ได้สนับสนุนใดๆทั้งสิ้นนะครับ :052:
โอม มหาละลวย...

เมตตามหานิยม และ เมตตามหาเสนห์ ที่ต้องใช้ในชีวิตประจำวันมากที่สุด อยู่คง รองลงมา พระเครื่อง เครื่องลางแทนได้แล
ทุกอย่างสำคัญที่จิตและเจตนานะครับ

ผมยังตามหาพระอาจารย์ และบุญและทำนุบำรุง เผยแพร่ ศาสนาพุทธ จนกว่าจะหมดลมหายใจ~*

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ขอขอบคุณ คุณพี่ ข้างบนนะครับ

เป้นแนวทาง

แต่ต้องฟังหูไว้หุนะครับ

แต่ก็อย่าผิดจะดีกว่า อิอิ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมตอบเพื่อเป็น แนวทาง สำหรับวัยรุ่นเพื่อเป็นแนวทางให้การมีครอบครัว ในอนาคตนะครับ ไม่ได้สนับสนุน ใดๆทั้งสิ้นะครับ ฟังหูไว้หูนะครับ
การที่ถามอาจารย์ที่เป็นพระท่านจะตอบลำบากนะครับ กระผมได้ทดลองและถามอาจารย์ สายสายฆราวาส มาท่านบอกว่าถ้าเป็น ศิลข้อ3 ห้ามผิดลูกผิดเมียต้องทำอย่างเคร่งครัด แต่ถ้าเราเจอหลอกว่าไม่มีผัวจริงๆแล้วเค้ามีผัวแล้วละ อันนี้ท่านบอกว่า ถ้าเราไม่รู้ไม่เป็นไรครับ เราเชื่อที่เราเห็นต่อหน้าพออย่าไปสืบหรือจับผิดเค้ามาก ผมเชื่อว่าคงไม่มีใครคิดจะเอาผุ้หญิงเที่ยวๆทำเมีย จริงไม๊ครับ ถือว่าเป็นประสบการณ์ผ่านแล้วผ่านไปดีกว่าครับ [เราก้อย่าไปถามเรื่องของเค้ามาก] ส่วนผมไปเที่ยวไม่เคยถามครับ? :025:
และการเที่ยวซ่องโสเภณี ต้องดูสภาพของโรงแรมที่เราไปว่า เก่าไม๊ครับ ถ้าเก่าอันตรายเพราะเค้าได้กระทำพิธีให้แขกมาเที่ยวติดใจให้มา บ่อยๆ บูชาพระแม่กาลี ต่างๆ โดยการเอาประจำเดือนทาตอนที่ๆเราจะเข้าไป แบบนี้เสื่อมแน่นอนครับ จากที่ผมสอบถามและประสบมา สมัยนี้ไม่มีที่แบบนั้นแล้วครับ ถ้าไม่เก่าจริงๆ ตึกประมาณ30 ปี+ อย่าเข้าครับ หลีกเลี่ยงได้ก็ดีนะครับ สมัยนี้คงไปเที่ยวได้เกือบทุกที่ครับ สยาม สวนลุม แนวนี้ครับ แต่อย่าให้โสเภนีคร่อมตัวเรานะครับ ถ้าสายที่พระสักให้ไม่ได้เลย แต่สายฆาราวาสนี่ไม่ห้ามครับ
ข้อมูลทั้งหมดเพียงแนวทาง ถือว่าเป็นครูสำหรับคนที่อยากรู้อยากเห็นตามประสาวัยรุ่นทั้วไปนะครับนะครับไม่ได้สนับสนุนใดๆทั้งสิ้นนะครับ :052:

แล้วถ้าเป็นแฟนหรือภรรยา คร่อมตัวได้ไหมครับ หรือว่าเฉพาะโสเภนี เท่านั้น (สายพระสักให้)

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
แล้วแฟนหรือภรรยา สามารถคล่อมตัวได้ไหม ครับ (สายพระสักให้)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
โกหก ใครก็ โกหกไป (ศีลมุสา) แต่โกหก ตัวเอง ก็รู้อยู่แก่ใจ (บาปในใจที่เกาะอยู่)
[wmv=460,360]http://radio.mcot.net/popup/fm_95.asx[/wmv]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2551, 03:17:03 โดย ???-สายัณ-??? »