ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้เกี่ยวกับ " เ ห รี ย ญ ห ล ว ง พ่ อ เ ปิ่ น ปี 2 1 " ใครรู้ช่วยตอบที  (อ่าน 1599 ครั้ง)

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
คือ  ผมสังเกตไปมาอะเหรียญรุ่นนี้  ตรงเสือใต้ฐานอะคับ " บ า ง เ ห รี ย ญ ห า ง เ สื อ ก็ จ ะ ต ร ง         บ า ง เ ห รี ย ญ ห า ง เ สื อ ก็ จ ะ โ ค้ ง ไ ป ต ร ง จี ว ร ห ล ว ง พ่ อ "

อยากทราบว่า  เหรียญรุ่นนี้มี 2 พิมพ์  หรือ  อันไหนจะแท้หรือปลอมกันแน่   ผู้รู้ช่วยมาตอบทีนะผมข้องใจมานาน
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ก็อย่างที่เข้าใจอะครับ มี 2 พิมพ์ หางตรง กับหางงอมีด้วยกัน 3 เนื้อ ทองแดง อาปาก้า และเงินครับเฉพาะเนื้อเงินจะใช้บล็อกหางงอเท่านั้นครับไม่มีหางตรง และเหรียญเงินรุ่นนี้ถือเป็นเหรียญเงินรุ่นแรกของหลวงพ่อครับ เป็นอีกเหรียญที่ดีมีอนาคต อายุของเหรียญก็ไม่น้อยแล้วนะครับ 30 ปีพอดี
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
  T h x  ท่านหอมเชียง  มากนะคับ   :077: 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เยี่ยมจริงๆครับท่านหอมเชียง  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เป็นกำลังใจให้ พี่หอมเชียง นะครับ ข้อมูลจัดชัดจริงครับ  :053:  ข้าน้อยขอคารวะ !!!!!!!   :054:

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดจริงๆที่ให้ความรู้