ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ...  (อ่าน 1678 ครั้ง)

ขมังเวทย์

• บุคคลทั่วไป
ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ...
« เมื่อ: 12 พ.ค. 2549, 10:41:09 »

อ่อ.. ตอนนี้ยันครูที่ผมได้คือ เก้ายอด - งบน้ำอ้อย - แปดทิศ - พุฒซ้อน คือผมอยากถามพี่ๆว่า ผมควรต่อยันไหนดีคับ หรือ ไปให้หลวงพี่ท่านจัดการให้เลยคับ ว่าท่านเห็นควรว่าจะลงอะไรให้ต่อคับ ระบมไปทั่วหลัง ถึงกับเป็นไข้เลย หลวงพี่ต้อยสักเร็วมาก เขาว่ากันว่ามือหนักด้วย แต่เร็วทีสุดของทุกตำหนัก เขาว่ากัน

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ค. 2549, 10:45:38 »
น่าสนใจมั่ก ๆ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พ.ค. 2549, 10:55:42 »
ก็อย่างที่เข้าใจ อ่ะถูกแล้ว ไปหา อาจารย์ท่านแล้วให้ท่านเป็นผู้พิจารณาว่าเราควรจะได้ยันต์อะไรต่อครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ค. 2549, 10:57:35 »
พุฒซ้อน  พุทธคุณแนวไหนคับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ค. 2549, 10:59:52 »
เมตตาเป็นหลัก