ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่นันท์เมตตาให้มาครับ  (อ่าน 3065 ครั้ง)

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
หลวงพี่นันท์เมตตาให้มาครับ
« เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 11:59:24 »
อยากทราบว่ายันต์องค์นี้ดีทางไหน ไม่เห็นเหมือนกับของศิษย์พี่ท่านหลายๆท่านที่ได้มาเลยครับ

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 12:40:35 »
ผมก็ได้มาครับ แต่ไม่มีมงกุฏอยู่ด้านบนครับ :007: ผมยังมะรู้เหมือนกันว่ายันต์อะไร :010:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 06:13:43 »
ทำไมอักขระน้อยจัง หรือย่ออ่ะคับ  :062:

ออฟไลน์ toons191

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 08:30:01 »
เจ็บมั้ยครับ แล้วหมึกกับน้ำมันอันไหนเจ็บกว่ากันรบกวนด้วยครับ :086:

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 09:24:28 »
หมึกเจ็บกว่าเยอะครับ
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 09:46:03 »
ยันต์อะไรอ่ะครับท่าน อักขระน้อยจัง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 11:12:41 »
เจ็บมั้ยครับ แล้วหมึกกับน้ำมันอันไหนเจ็บกว่ากันรบกวนด้วยครับ :086:

สักกี่ครั้งๆ ก็ว่าเจ็บ เหมือนกันหมด เข็มจิ้มเนื้อก็เจ็บเปนธรรมดา

หมึกก็ค่อนข้างเจ็บกว่าน้ำมันนิดหน่อย เพราะต้องแทงให้เข้าเนื้อลึกๆหมึกได้ทนนาน

น้ำมัน สักพอเป็นรูปเป็นร่างให้ครบ 32 เท่านั้นไม่ได้ต้องแทงให้ลึกเท่าหมึก  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 11:59:59 »

สักกี่ครั้งๆ ก็ว่าเจ็บ เหมือนกันหมด เข็มจิ้มเนื้อก็เจ็บเปนธรรมดา

หมึกก็ค่อนข้างเจ็บกว่าน้ำมันนิดหน่อย เพราะต้องแทงให้เข้าเนื้อลึกๆหมึกได้ทนนาน

น้ำมัน สักพอเป็นรูปเป็นร่างให้ครบ 32 เท่านั้นไม่ได้ต้องแทงให้ลึกเท่าหมึก? :095:

สำหรับผม ไม่ว่าหมึกหรือน้ำมันก็เจ็บ ครับ พี่ 555 โอย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
Re: หลวงพี่นันท์เมตตาให้มาครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551, 11:23:37 »
เห็นด้วยครับ สักหมึกกับน้ำมันก็เจ็บด้วยกันทั้งสองอย่าง
แต่หมึกน่าจะเจ็บกว่านิดนึง
แต่ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับส่วนที่สักด้วยครับ
อย่างบางคนสักขา จะรุ้สึกเจ็บกว่าสักหลัง อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่นันท์เมตตาให้มาครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 12:42:05 »
เจ็บมากมากครับ
ยิ่งตอนโดนย้ำไม่ต้องพูดถึง
เจอยอดเข้าไปแทงอยู่ซ้ำๆอยู่จุดนั้น10กว่าที
ผมเคยเป็นนะเวลาไปสักบางทีอยากจะบอกอาจารย์ท่านว่า
อาจารย์ครับขอพักแป๊ปนึงได้มั้ย เวลาโดนลากดึงย้ำๆสุดสุด
เมื่อวานนั้นไปสักอีกกุฏิกับอาจารย์อีกท่านนึง
ท่านบอกว่าเลือดไม่ออกเลยตอนสัก
ท่านบอกว่า  แหม เลือดมาออกตอนอักขระ ตัวสุดท้าย ผมก็งงๆ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ Bosscyber

• ทุติยะ
  • **
  • ทำไมสังคมต้องดูหมิ่นคนสักด้วย...
    • MSN Messenger - boss_saiber@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่นันท์เมตตาให้มาครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 01:06:33 »
สักทีไรเจ็บทุกที ถ้าไม่อยากเจ็บสงสัยต้องฉีดยาชาก่อน :002:
*~อะสังวิสุโลปุสะพุภะ สังวิทาปุกะยะปะ นะโมพุทธยะ มะอะอุ อะรหัง~*

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 04:36:52 »
ยาชาแบบพ่น น่าใช้ได้นิ๊  :095: :095: :095: