ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแน๊ะนำแผ่นหลังผมด้วยครับ เนื่องจากคุณแม่ขอร้อง  (อ่าน 31903 ครั้ง)

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
คือใจจริงผมชอบแสวงหาสิ่งศักดิ์สิทธ์คุ้มครองตัวและแบบว่าเริ่มจะออกอาการติดเข็มนิดๆ แต่...คุณแม่ขอร้องน่ะครับ ขอให้พอแค่นี้เนื่องจากแม่ผมท่านไม่ชอบให้ลูกหลานตัวเขียวๆน่ะครับ โดยท่านมีเหตุผลว่า แม่เลี้ยงมาแต่เล็กแต่น้อย ผิวพรรณเกลี้ยงเกลาริ้วรอยสักนิดก็ไม่อยากให้มี เป็นอะไรนิดก็ไปหาหมอรักษา พอผมบอกว่าผมโตแล้ว แม่ก็บอกว่า โตแค่ไหนก็เป็นลูกแม่ ตั้งแต่เส้นผมยันเล็บเท้าแม่เป็นคนสร้างแม่ทนุถนอมมาทั้งนั้น ถ้าเป็นลูกคนอื่นแม่จะไม่สนใจเลย ก็หมดคำเถียงอ่ะครับ แต่แม่ผมเขาก็เข้าใจน๊ะครับ ก็แบบว่ายอมพบกันครึ่งทาง ไม่อยากแต่ก็ไม่ขัดถ้าไม่มากเกินไป

คืออยากจะขอคำแน๊ะนำและเทคนิคในการขอเมตตาจากหลวงพี่ช่วยสักยันต์ที่ผมอยากได้ไว้คุ้มครองตัวน่ะครับ คือปกติก็เป็นแบบว่าแล้วแต่หลวงพี่จะเมตตาพิจารณาในการที่จะสักรูปยันต์ให้ตามแต่จะสมควรใช่ใหมครับ ถ้าหลวงพี่ยังไม่ให้ยันต์ที่เราขอหลวงพี่ก็จะสักยันต์อื่นให้ไปเรื่อยๆจนกว่าหลวงพี่จะเห็นสมควร ซึ่งถ้าปล่อยให้เป็นอย่างนั้นไม่นานก็เขียวทั้งตัวแน่ ครั้นที่จะไปบ่อยๆให้หลวงพี่รำคาญก็ลำบากในการเดินทางเพราะไม่มีรถส่วนตัว

ยันต์ที่ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ญาและหลวงพี่นันท์ ก็มีเก้ายอด แล้วต่อเป็น ยี่สิบเก้ายอด ยันต์แปดทิศ  สาริกา ยันต์พุทธซ้อน ยันต์ที่ผมอยากได้ก่อนที่จะหยุดสักก่อนในตอนนี้แล้วค่อยหาจังหวะที่จะเพิ่มเติมใหม่คือ ยันต์งบน้ำอ้อย และ หนุมานเชิญธง ซึ่งใจจริงผมก็อยากหยุดที่หนุมานเชิญธงซึ่งก็เพียงพอแล้ว

ผมจะเรียนขอหลวงพี่ท่านใด หรืออย่างไรดีครับ เกรงว่าขอไปแล้วท่านจะยิ้มๆเฉยๆแล้วท่านก็สักยันต์อื่นตามเห็นสมควรของท่านให้น่ะครับ เพราะเคยขอแล้วได้เหมือนกัน ขอ งบน้ำอ้อย ได้ พุทธซ้อน ครับผม วันนั้นก็มีลูกศิษย์ไปขอความเมตตาไม่มาก เท่าที่เห็นก็วนคนละ 2 พานเป็นอย่างน้อย หลวงพี่จะให้ สาริกา พุทธซ้อน ลงอักขระ ยันต์เล็กๆ ฯลฯ

รบกวนศิษย์พี่และศิษย์น้องทุกๆท่าน ให้คำแน๊ะนำด้วยครับ ท่านละนิดหน่อยก็ยังดีครับท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยแล้วครับ  :005:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
แหล่ม แล้ว คร๊าบ

อิอิ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :002: ดีแล้ว ครับ  ไปเล่ยๆๆ นะครับ เด๊ยวท่านก็เมตตา จนเต็มหลังแหละครับ อิอิ 

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
สวยๆครับ  :053:

ออฟไลน์ ~~อ้วนซ่า~~

• ทุกสิ่งล้นเกิดมาจากใจ ดี ไม่ดี เราเลือกเอง
  • จตุตถะ
ใจเย็นๆคับ เขาให้อะไรก้อเอาอันนั้นหละคับ ดีทุกอย่าง :015: :015:
ศรัทธา ไม่ได้อยู่ เหนือใจเรา
[shake]อำนาจมาพร้อมกับเงินตรา[/shake]

แต่อำนาจก็ทำให้คนอยู่ในบ้านเกิดของตัวเองไม่ได้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไปตามเสตปครับ อิอิ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีเสือสักตัวคงสวยน่าชม  :075:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
มีเสือสักตัวคงสวยน่าชม? :075:
ผิดแล้วท่านโจรต้องเสือสองตัวเสะไม่งั้นไม่สวย....