ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อมาจาก..ขอคำแน๊ะนำแผ่นหลังผมด้วยครับ เนื่องจากคุณแม่ขอร้อง ใน ชมรูป ชมภาพ  (อ่าน 1864 ครั้ง)

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ศิษย์พี่ท่านคร๊าบบบบบบ คือแบบว่าอยากจะได้ความเห็นของแต่ละท่านน่ะครับ ว่าควรทำอย่างไรดี ในเมื่อผมต้องการให้หลวงพี่สักให้ แต่เหลือที่ตั้งใจจะสักให้ได้อีก 2 ยันต์ ที่อยากได้ต่อ คือ ยันต์งบน้ำอ้อย กับ หนุมานเชิญธง ก็จะพอก่อนแล้ว ในตอนนี้ เพื่อพบกันครึ่งทางกับคุณแม่ คือไม่อยากเสียคำรับปากกับท่านไว้น่ะครับ ว่าขอให้ครบสเตปของศิษย์บางพระ โดยสัญญาว่าจะไม่ล้อมอักขระอีก สเตปของวัดบางพระก็ เก้ายอด ต่อปีก 29 ยอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย รูปเสือหรือหนุมาณ ฯลฯ ใช่ไหมครับ ตอนนี้ที่ได้เมตตามาแล้วก็ เก้ายอด ต่อปีก 29 ยอด แปดทิศ สาริกา พุทธซ้อน 

จากที่ศิษย์พี่ท่านหลายๆท่านได้แน๊ะนำว่าถ้าหลวงพี่ให้อะไรก็รับไว้เถอะดีทั้งนั้น ซึ่งผมก็เข้าใจน๊ะครับ ว่าพุทธคุณไม่มีสิ่งใดไม่ดีเพียงแต่จะดีไปทางด้านใดเท่านั้นเอง แต่มันคงไม่ได้อ่ะครับ เพราะเหลือสักได้อีก 2 ยันต์เท่านั้น ตามที่ออกปากรับคำไปแล้วไม่อยากผิดศีล โดยเฉพาะกับ พ่อ-แม่ ซึ่งพวกเราทุกคนต้องถือศีล 5 และข้อห้ามของสำนักให้ได้อย่างเคร่งครัดไม่ใช่หรือครับ มิเช่นนั้นของที่ได้มาก็ไม่อาจอยู่กับเราได้ตลอดไปซึ่งถึงตอนนั้นมันก็ไม่ต่างอะไรกับสัก Tattoo หรอกครับ มีแต่ความภูมิใจในริ้วรอยแห่งความหลังและความเจ็บปวดของชีวิตลูกผู้ชายที่ต้องไปแลกมา......ก็เท่านั้น

แล้วถ้าผมยกพานไปแล้ว ...นั่งรอจนถึงลำดับที่หลวงพี่จะเมตตา....แล้วหลวงพี่ไม่ให้ตามที่ผมขอล่ะ อาจจะเป็นเรื่องศิษย์ไปขอเมตตาเย๊อะ หรือหลวงพี่อยู่ในอารมย์ที่ยังไม่อยากให้ตามคำขอ จะให้ผมกราบงามๆ 3 ที แล้วจะเดินหันหลังหนีได้หรือครับ ถ้าทำอย่างนั้นมันเหมือนเป็นการไม่เคารพครู ถึงขั้นเลิกเป็นศิษย์เป็นครูกันเลยน๊ะครับ แถมอาจจะโดนเท้าของศิษย์ท่านอื่นๆเป็นของแถมเอาด้วยก็ได้ ฐานไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง

หรือท่านพี่ๆจะแน๊ะนำว่า ทำไมไม่ไปสักกับสำนักอื่นที่ขอได้ล่ะ ????? คือความตั้งใจจริงของผมจะเป็นศิษย์สายบางพระ สายเดียวน่ะครับ และอยากสักกับพระอาจารย์เท่านั้น ไม่อยากสักกับฆราวาส ถึงจะไม่ต่างกัน แต่อย่างน้อยก็มีศีล 227 ข้อ ที่พระถือคุ้มครองอยู่น่ะครับ และสักกับหลวงพี่นี่มันอยู่ที่ใจล้วนๆครับ ไม่ต้องอวดอ้างถึง ความเหนียว-ความมีเสน่ห์ ฯลฯ เวลาหน้าสิ่วหน้าขวานเท่านั้น เป็นเครื่องพิสูจน์ว่าดีจริงหรือไม่ ของดีไม่จำเป็นต้องอวดศักดิ์ดาหรือมาทดลองกันพร่ำเพรื่อหรอกครับ จิงไหมท่าน เรื่องเงินค่าครูไม่ใช่ปัญหามันอยู่ที่ศรัทธาและความมุ่งมั่นตั้งใจจริงครับ

คือผมอยากทราบเทคนิคของท่านพี่แต่ล่ะท่าน ถ้าต้องเจอเหตุการณ์แบบผม แล้วท่านพี่จะแก้ไขอย่างไร....จะเลิกสักไปเลย....หรือ ฯลฯ
คือตอนนี้อยู่ในช่วงติดเข็มอ่ะ  :095: :095: :095:

:054: :054: :054:รบกวนด้วยน๊ะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ใจเย็นๆ ค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไป ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ลองสักน้ำมันกับหลวงพี่ติ่งดูนะครับท่าน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ถ้าขอรอยใหญ่ๆละเอียดๆ อาจต้องรอท้ายๆครับ ลองขอดูนะ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ถ้าอยากได้ยันต์ใหญ่ๆก้รอท้ายๆอสจกลับบ้านดึกหน่อย...แต่ถ้าอยากได้จิงก้ลองขอหลวงพี่ติ่งดู

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ถ้าอยากได้ยันต์ใหญ่ๆก้รอท้ายๆอสจกลับบ้านดึกหน่อย...แต่ถ้าอยากได้จิงก้ลองขอหลวงพี่ติ่งดู

ถ้าขอได้ไปถึงวัดแล้วจะให้รอนานแค่ไหนก็ได้ ถ้ายังมีรถกลับกรุงเทพฯได้

ท่านพี่ครับ รถประจำทางเข้า-ออกวัด เขาหมดตอนทุ่มนึงอ่ะครับ แมงกะไซด์ 2ทุ่มก็หมด แท๊กซี่ก็ไม่มี ไม่ใช่กรุงเทพฯน๊ะพี่ท่านจะมีรถวิ่งทั้งคืน กลับบ้านดึกแค่ไหนก็ได้  :095: :095: :095:

หรือจะแอบค้างที่วัดดี !!!! อึ๋ยยยย ม่ายอาวอ่ะกัว   :073::075:

• ก้นบาตร
    • อีเมล
สบายใจแล้วครับท่าน ได้มาแล้ว งบน้ำอ้อยกับหนุมานเชิญธง หลวงพี่ญาเมตตาให้ อย่างกับรู้ใจเลยครับ แถมหลวงพี่ยังแจกผ้ายันต์เพชรพญาธร ให้หนึ่งผืน กับตระกรุดข้อมือตะกั่วรูปเสือรุ่นที่ทันหลวงปู่เสกอีก 2 ดอก สุดยอดเมตตาครับ  :054:หลวงพี่ญาอาจารย์ผม :054:

ทำตามคุณแม่ขอร้องได้แล้วครับท่าน คราวนี้จะเติมอะไรต่อก็อ้อนเอาแล้วกัน แบบนี้เขาไม่ได้เรียกผิดคำสัญญาใช่ไหมครับท่าน :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)