ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้คับ  (อ่าน 2693 ครั้ง)

tum

• บุคคลทั่วไป
ถามผู้รู้คับ
« เมื่อ: 25 พ.ค. 2549, 01:30:20 »
คือผมขอถามนิดคับว่า อาจารย์บุญมี ที่จังหวัดกาฬสินธุ์ (สักยันต์) เป็นฆราวาส เห็นคนที่นั่นเค้าบอกว่าเป็นศิษย์สายหลวงพ่อเปิ่นผมอยากทราบว่าจิงรึป่าวคับ มีผู้รู้ท่านใดรู้ช่วยบอกทีคับ ผมอยู่ขอนแก่นอยากไปวัดบางพระแต่ทำงานคับ พอดีได้ยินมาว่าเป็นศิษย์หลวงพ่อเลยอยากรู้ คับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าคับ หรือว่ามีท่านอื่นแถวภาคอีสานช่วยแนะนำด้วยคับ

12345

ตอบ: ถามผู้รู้คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2549, 07:27:00 »
ถูกต้องแล้วครับ

tum

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พ.ค. 2549, 04:29:36 »
ขอแบบกระจ่างนิดนะครับคือจะสักครั้งแรกคับเลยต้องคิดดีๆคับขอบคุณล่วงหน้าคับ

123

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พ.ค. 2549, 07:00:00 »
แน่นอนครับ

tum

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 พ.ค. 2549, 09:55:24 »
ถูกต้องแล้วครับ/แน่นอนครับ...คืออะไรครับ..ผมมาขอความรู้ครับช่วยผมนิดเถอะครับถ้าท่านรู้ก้ช่วยแนะนำผมที่ครับ ผมขอร้องเถอะครับพี่ๆ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พ.ค. 2549, 10:07:35 »
ถูกต้องแล้วครับ/แน่นอนครับ...คืออะไรครับ..ผมมาขอความรู้ครับช่วยผมนิดเถอะครับถ้าท่านรู้ก้ช่วยแนะนำผมที่ครับ ผมขอร้องเถอะครับพี่ๆ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ที่พี่ทุกท่านอยากจะบอกก็คือ   อาจารย์บุญมี ที่จังหวัดกาฬสินธุ์   เป็นสายหลวงพ่อเปิ่นหล่ะคับคือถูกแล้วอย่างที่คุณบอกมาน่ะ 
ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกไหมเนี่ย

4567

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พ.ค. 2549, 05:22:54 »
 :009:
คือผมขอถามนิดคับว่า อาจารย์บุญมี ที่จังหวัดกาฬสินธุ์ (สักยันต์) เป็นฆราวาส เห็นคนที่นั่นเค้าบอกว่าเป็นศิษย์สายหลวงพ่อเปิ่นผมอยากทราบว่าจิงรึป่าวคับ มีผู้รู้ท่านใดรู้ช่วยบอกทีคับ ผมอยู่ขอนแก่นอยากไปวัดบางพระแต่ทำงานคับ พอดีได้ยินมาว่าเป็นศิษย์หลวงพ่อเลยอยากรู้ คับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าคับ หรือว่ามีท่านอื่นแถวภาคอีสานช่วยแนะนำด้วยคับ
:009:
ถูกต้องแล้วครับ

ถามมา ก็ตอบไป ยังไม่เข้าใจอีก อาจารย์มีเป็นศิษย์ฆราวาสหลวงพ่อเปิ่นจริงครับ ปัจจุบันลูกชายก็ช่วยสัก จิตสมาธิเข้มแข็งมาก

tum

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พ.ค. 2549, 07:56:08 »
กระจ่างแล้วครับ จะได้ไปสักกับท่าน ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านครับขอให้พี่ๆมีแต่ความสุขนะครับ

monk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 พ.ค. 2549, 11:20:16 »
อาจารย์มี

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 พ.ค. 2549, 06:01:44 »
ขอถามท่านผู้รู้อีกนิดครับ เมื่อก่อน ท่านอาจารย์ มี ท่านเคยบวช อยุ่ ที่วัดบางพระแห่งนี้ หรือ ป่าวครับ ช่วยตอบทีครับ/ขอบพระคุณมากครับ
และอยากทราบว่า ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ยุคแรกๆมีท่านใดบ้างครับ ช่วยไขข้อสงสัยแก่ ผม ทีครับ /ขอบพระคุณ มากครับ
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

fan me

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 พ.ค. 2549, 09:27:55 »
เคยบวชครับ
ศิษย์ฆราวาสเท่าที่เคยคุยกับพระอาจารย์ที่วัดที่ทันเรียนและหลวงปู่มอบให้  น่าจะมี   
อ.มี  แห่งกาฬสินทร์
อ.จี๊ด   สวนธนฯ   
ถ้ามีนอกเหนือกว่านี้ ใครทราบก็บอกกล่าวมาก็แล้วกัน

tum

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2549, 04:43:21 »
รูป อ. มี รูปนี้ถ่ายนานยังครับผมไปสักกับท่านมา2รอบแล้ว  ท่านแก่กว่าในรูปอีกคับ ไปมา2รอบได้เก้ายอด งบน้ำอ้อย พุทธซ้อน แปดทิศ ยันต์ต่อไปเปงอะไรดีครับผู้รู้ช่วยตอบอีกทีนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ

789

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2549, 06:40:12 »
รูปนี้เกือบ 4 ปีแล้วครับ