ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยนะครับ  (อ่าน 1534 ครั้ง)

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
ช่วยหน่อยนะครับ
« เมื่อ: 27 พ.ค. 2549, 01:56:25 »
คือว่าเพื่อนผมจะบวชแล้วครับแล้วจะต้องให้เพื่อนขี่คอจะเป็นอะไรหรือปล่าวคับเพราะที่หลังมีรอยสักเยอะเหมือนกัน กลัวว่าจะลบหลู่ครูบาอาจารย์คับ

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ช่วยหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ค. 2549, 07:28:57 »
ไม่มั้งคับไม่ใช่ผู้หญิงนิคับ

sjakrawoot

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ช่วยหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 2549, 10:27:33 »
คุณและเพื่อนเจตนาดี เพื่อให้เพื่อนคุณได้ทำพิธีอุปสมบทได้เสร็จสิ้นพิธี ก็ถือว่าเป็นการสงเคราะห์ให้เพื่อนคุณได้เข้าสู่พระพุทธศาสนา  นั่นเป็นการดีครับ  เหมือนกับว่าเราปูทางให้เพื่อนได้ข้ามน้า ข้ามทะเลได้ไงครับ  อานิสงฆ์ดีนะครับจะบอกให้