ผู้เขียน หัวข้อ: พาน้องในเวปไปวัดทุ่งเกี๋ยงมาครับ  (อ่าน 18394 ครั้ง)

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
เมื่อวานได้มีโอกาสเป็นไกค์พาน้องในเวปเราไปขึ้นครูและสักยันต์กับพระอาจารย์ต้น วัดทุ่งเกี๋ยงครับ ท่านพิจารณาดูยันต์เดิมที่น้องเค้าสักมาแล้วบอกว่ายันต์ร้อนๆทั้งนั้นเลย แล้วท่านก็สักยันต์แบบเย็นๆให้ครับ เป็นยันต์ธงสองข้าง เพื่อระงับความร้อนของยันต์อื่นๆลงครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ตอบ: พาน้องในเวปไปวัดทุ่งเกี๋ยงมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 09:40:12 »
ขณะกำลังนั่งปลุกเสกอักขระยันต์ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ตอบ: พาน้องในเวปไปวัดทุ่งเกี๋ยงมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 09:43:53 »
ท่านลงหัวใจเสือให้ผมที่หน้าผากครับ ท่านใส่ซะเลือดไหลเลยครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 09:45:09 »
รูปนี้ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 09:48:18 »
ท่านลองวิชาให้น้องเค้าดูนิดหน่อย แบบพออ้าปากค้างนิดๆนะครับ แต่ไม่เหมาะที่จะเอารูปมาลงในเวปครับ

ออฟไลน์ Aexa

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 10:05:33 »
ขอบคุณครับพี่สิงห์ดำ ที่พาไปหาอาจารย์ต้น วัดทุ่งเกี๋ยงเห็นท่านลองแล้วแบบประมาณว่าอึ้งพูดไม่ออก  :005:แถมยังอุตส่าห์เอารูปมาลงให้ครับ อยากบอกว่าพี่สิงห์ใจดีมาก ป.ล เลี้ยงข้าวด้วย ขอนับถือด้วยใจจริงครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 11:45:19 »
น่าสนใจเหมือนกันนะครับ แต่ไกลจัง ยากต่อการเดินทาง  :050:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 11:01:57 »
ขอบคุณครับท่านสำหรับภาพที่แบ่งมาให้ได้ชมกัน

ออฟไลน์ swat04

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์พระอาจารย์ต้น สายบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 12:54:46 »
เอ้อยากติดต่อพี่สิงห์ดำได้จังเลยครับ ผมอยู่พิษณุโลกศิษย์พระอาจารย์ต้นเช่นกันครับ

เริ่มสักกับท่านมาตั้งแต่ประมาณปี 49 แล้วครับ เพราะตอนนั้นผมอยู่แถวสันป่าตองครับ

อืม....เห็นว่าพิธีใหว้ครูประจำปีวันที่ 4 พฤษภาใช่ไหมครับ

สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 04:34:54 »
ง๊ามงาม ครับท่าน  :015: