ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาเชิญพระเครื่องขึ้นคอ นี่คาถาว่าด้วยอย่างไรนะครับ  (อ่าน 19334 ครั้ง)

ออฟไลน์ joji

• ทุติยะ
  • **
คาถาเชิญพระเครื่องขึ้นคอ นี่คาถาว่าด้วยอย่างไรนะครับ

และ ถ้าสักน้ำมันนิจะเป็นรอย ยังไงอะคับ เป็นแผลให้เห็นเลยหรึป่าว

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
คาถาเชิญพระเครื่องขึ้นคอที่ผมใช้อยู่ทุกวันนะครับ
รำลึกถึงคุณพระศรีรัตนตรัย อันประกอบไปด้วย คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ คุณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์
ตั้งนะโม3จบ "พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธานานัง สังฆังอาราธนานัง พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม พุทธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดามารดา ครูบาอาจารย์รักษา นโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ อาปามะจุปะ ทีมะสังอังขุ สังวิธาปุกะยะปะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อุมิอะมิ มหิทสุตัง สุนะพุทธัง อะสุนะอะ โสธายะ
อาจจะยาวไปหน่อยนะครับ(อิอิอิ)
สักน้ำมันนั้นจะเป็นรอยแค่ประมาณ3-7วันเท่านั้นอ่ะครับ หลังจากตกสะเก็ดแล้ว แผลก็จะหายไปเป็นเนื้อเดิม
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
ใช่บทอาราธนาพระเครืองครับ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
คาถาเชิญพระเครื่องขึ้นคอที่ผมใช้อยู่ทุกวัน

ตั้งนะโม3จบ "พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธานานัง สังฆังอาราธนานัง พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม  นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ ขอให้ลูกช้างโชคดีมีความสุขความเจริญ  มีแต่คนเมตตารักใคร่ แคล้วคลาดปลอดภัย มีโชคมีลาภด้วยเถิด สาธุฯ

พอนำพระคล้องคอเสร็จก็ ใช้คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น ขอให้หลวงปู่เปิ่นดลบันดาลให้ ฯลฯ ตามแต่อธิฐานต่อครับท่าน

เรื่องสักน้ำมันแล้วแต่ภาวะผิวหนังของคนที่สักครับ บางคนก็หายริ้วรอยน้อยลงได้ภายใน 3-7 วัน แต่ถ้าผิวบอบบางเป็นริ้วรอยแผลเป็นง่ายหรือเป็นพวกน้ำเหลืองไม่ค่อยดีก็ต้องรักษารอยนานหลายวันอยู่ครับ ห้ามเผลอไปแกะเกาโดยเด็ดขาดครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2551, 09:10:50 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ joji

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกๆท่าน สําหรับข้อมูล ครับ    :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อาราธนาคุณพระรัตนตรัย คุณพ่อแม่ ครูบาอาจารย์ เป็นที่สุด สาธุ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมใช้แค่ว่า  อะสังวิสุโลปุสะพุภะ  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ผมใช้แค่ว่า  อะสังวิสุโลปุสะพุภะ  :016:
นะวาระหะคุณ :002:

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกคาถา