ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปสัก  (อ่าน 1756 ครั้ง)

แบดบอย

• บุคคลทั่วไป
อยากไปสัก
« เมื่อ: 21 มิ.ย. 2549, 01:43:29 »
คือว่าผมอยากไปสักหนุมาน ตอนนี้ผมเรียนอยู่(อายุ20ปี) ผมสามารถไปสักได้มั้ย
หรือต้องให้อาจารย์เป็นคนเลือกลายให้ว่าเหมาะหรือไม่เหมาะ
ช่วยตอบให้ด้วยนะคับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
ตอบ: อยากไปสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2549, 02:42:14 »
ได้ครับ แต่ต้องไปสักยันต์ครูก่อนนะ(ยันต์เก้ายอด ยันต์แปดทิศ ยันต์งบน้ำอ้อยประมาณนี้)แล้วท่านอาจารย์ถึงจะลงรูปให้ครับ :005: :005:

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2549, 02:46:28 »
อย่าลืม!!!!!!เอาดอกไม้(ดอกกล้วยไม้) ธูป9ดอก เทียน บุหรี่และค่าครู25บาทหรือมากกว่านั้นก็ได้นะครับถือว่าเป็นค่าบำรุงวัด ลองอ่านหัวข้อเก่าๆดูนะครับว่าแต่ละท่านเปิดกี่โมงควรไปวันธรรมดานะครับคนน้อยดี :009:

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2549, 09:52:23 »
ท่าคุนจะสักหมึก ปัยกุฏิหลวงพี่นันก้อด้ายคับ ขอท่านด้ายมั่ยว่าจะลายนั๋ยๆ :) :) :)