ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีเหตุการณ์อยู่เหตุการณหนึ่งซึ่งผมไม่แน่ใจว่าผมของขึ้นหรือไม่ช่วยตอบทีคับ  (อ่าน 2050 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
คือมีอยู่วันหนึ่งพ่อกะแม่ผมทะเลาะกันอย่างรุนแรง แล้วผมเปนคนที่เครียด+โมโหเวลาที่พ่อแม่ทะเลาะกัน

เพราะผมจะเปนคนห้ามท่านทุกครั้งแล้วท่านจะไม่ฟัง

คือพอผมไปนั่งพักอยู่บนโต๊ะที่บ้าน นั่งขัดสมาธิ ก้อรู้สึกวูบมันมืดไปเลยอ่ะคับที่รู้สึกคือตัวเองกะลังร้องเสียงดังมากๆ

แล้วมือก้อทำไรไม่รู้อ่ะเหมือนกะชี้นิ้วตอนหนุมานขึ้นอ่ะคับชี้ไปข้างหน้าพอจะรู้สึกแค่นั้นแต่ทำอะไรไม่ได้

แต่แปลกตรงที่ผมไม่รู้สึกชาอ่ะคับ แต่มันเกร็งไปหมดเลยนะ แล้วรู้สึกตัวอีกทีก้อนอนคว่ำหน้าอยู่บนพื้น

ผมเองก้อไม่รู้เหมือนกันว่าเปนอะไรยังงงอยู่เลยพอลุกขึ้นมาผมก้อรีบเดินเข้าห้องไปเลยแต่ขอบอกวันนั้นผมเครียดมาก

อึดอัดจนร้องไห้ จึงเกิดเหตุการณแบบนี้ขึ้น

พ่อกะแม่ผมงงมากๆแต่ท่านไม่รู้ว่าผมสักเพราะผมสักน้ำมัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2549, 09:08:30 โดย hanuman »
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

• ปัญจมะ
นี่เปนเหตุการณ์ที่2ที่เกิดขึ้นกะผม คือก้อทำนองเดิมคับท่านทะเลาะกัน แล้วผมเครียด+โมโห เลยจะเดินเข้าห้อง

พอมาถึงประตูห้องนอนผมก้อเปนแบบเดิมอีกวูบแล้วก้อร้องเหมือนเดิมทุกอย่างแต่วิ่งชนประตูด้วยแรงมากอ่ะ

แขนถลอกเลยแล้วก้อลงแบบเดิมคือฟุบลงกะพื้น

นี่แหละคับเหตุการณ์ที่ผมต้องการจะเล่าให้ฟังเพราะหาข้อสรุปให้ตัวเองไม่ได้ว่าเกิดอะไรขึ้นมั่ง

ก้อช่วยตอบให้ทีนะคับสำหรับผู้ที่เคยมีประสบการณ์แบบนี้หรือว่ารู้อะไรก้อบอกกันมั่งนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นอาการที่เค้าเรียกว่า  ของขึ้น  แล้วท่านสักอะไรบ้างละ  มีหนุมานไหม  บอกด้วยนะ
ขอแนะนำให้ใจเย็นๆๆไว้บางนะ และถ้ามีเวลาว่างก็อยากให้นักสมาธิบ่อยๆๆ  จิตใจจะได้สงบลงและเป็นคนใจเย็นขึ้น  หายใจเข้า  พุทธ  หายใจออกนะ  โธ  ท่องไว้นะ

• ปัญจมะ
คับมีทั้งหนุมาน พระนาราย พ่อแก่ เก้ายอด แปดทิศ เสือสมิง 5พระองค์ ยันพรหม4หน้า หลายอย่างอ่ะคับ นึกไม่ออก

• ปัญจมะ
แล้วทำไมผมไม่รู้สึกชาอ่ะคับหรือว่าไม่เหมือนกันระหว่างปลุกของกะขึ้นเองอ่ะคับ

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
เอาเยอะจังเลยนะ แถมยังจิตใจอ่อนอีก เป็นธรรมดาของต้องขึ้นบ่อย  ดูซิเล่นสักแต่ละอย่าง  ของแรงๆๆทั้งนั้น  อย่างที่ผมบอกละ  พยายามใจเย็นๆๆนั่งสมาธิบ่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะ  จะดีขึ้นเอง

• ปัญจมะ