ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับยันต์พญาสุครีพหน่อยครับ  (อ่าน 10873 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkjame

• จตุตถะ
คือที่วัดบางพระมีสักพญาสุครีพไหมครับ แล้วพญาสุครีพมีพุทธคุณด้านไหนครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :045: อืม น่าสนใจครับ อยากทราบเหมือนกันว่าที่บางพระของเรามีสักไหม ...  เคยได้มาจากที่อื่น

ชอบที่พระยาสุครีพ เจ้าชู้ได้ใจ แรงเยอะดี สู้กับใครแล้วเป็นต่อ  มาแพ้ก็พระรามเท่านั้น 

รออ่านความรู้เพิ่มเติมดีกว่า  ขอข้อมูลด้วยคน นะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมเคยเห็นเป็นลิงสวมมงกุดที่บางพระ
แต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็น สุครีพ หรือว่า พาลี หรือองคตกันแน่
เพราะสามยันต์นี้จะคล้ายๆกันครับ แถมเป็นญาติกันอีก
สุครีพเป็นน้องของพาลี พาลีเป็นพ่อขององคต ส่วนหนุมานก็เป็นหลานของสุครีพอีกที
ถ้าสัก หนุมาน องคต พาลี สามตัว ก็เรียกรวมกันว่าเป็นมหาปราบครับ หนุมานเน้นบู๊
พาลีเชื่อว่าดีทางด้านพละกำลังมากๆ(เป็นเคล็ดที่ว่าพาลีรบกับใครนั้นกำลังของศัตรูจะมาเพิ่มให้พาลีครึ่งหนึ่งทุกครั้ง)
ส่วนองคตดีทางด้านการทูต การเจรจาสื่อสารครับ ส่วนสุครีพนี่ก็คงเป็นมหาอำนาจ อาสาเจ้านาน คงกระพันคล้ายๆกับหนุมานครับ
เพราะเป็นพญาลิงเหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิดในบรรดาขุนลิงก็จะมีนิลพัทอีกตัว แต่ไม่ค่อยเห็นที่ไหนเค้าสักกันครับ ได้ยินว่าสักแล้ว
ค่อนข้างจะเกเร :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
จริงด้วย สับสนระหว่างสุครีพกับพาลี  55+  ตกลงที่บอกไปนั้นพาลี นี่นา  แฮ่ะๆ

น้องก๊อตเยี่ยมยุทธ์ครับผม 

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
อยากเห็นภาพองค์ยันต์ครับกับรายละเอียด ถ้าเป็นไปได้ เพื่อนๆพี่ๆหามาไห้ชมหน่อยนะ จะขอบคุณมาก :054: