ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์???  (อ่าน 2700 ครั้ง)

epizza

• บุคคลทั่วไป
อาจารย์???
« เมื่อ: 01 ก.ค. 2549, 02:08:45 »
คือ อยากให้ช่วยแนะนำว่ามีอาจารย์ท่านใดบ้างที่สักที่เก่งๆ อยู่ทางกาฬสินธุ์ วัดอะไรบอกด้วยนะ
ขอบคุณ

ริน

ตอบ: อาจารย์???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ค. 2549, 03:57:58 »
หลวงพ่อติ่ง

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ค. 2549, 06:28:05 »
อาจารย์ อ๊อด สำนักอยู่หลังวัดกลางนะ

456789

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ค. 2549, 09:00:51 »
อาจารย์ บุญมี แถวสนามกีฬา  แจ่มคับ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ค. 2549, 05:46:00 »
อ. อ๊อดเป็น ลูกชายแท้ๆๆๆๆๆๆๆของ อ.บุญมีครับ แล้วเป็นลูกศิษย์  อาจารย์ บุญมีด้วย ครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  แล้วอ. บุญมี วางเข็มแล้ว ครับ ผมเป็นรุ่น สุดท้ายที่ อ.บุญมีสักให้ครับผม

456789

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ค. 2549, 08:42:28 »
ผมเข้าไปหา อ.บุญมี ท่านก้สักให้นะครับเมื่อช่วงวันที่20กว่าๆที่ผ่านมา แล้ว อ.อ๊อด ก้เอาแบบหนุมานเข้ามาให้ อ.บุญมีด้วย เลยจะขอยันต์พ่อแก่ กับ อ.อ๊อดท่านไม่ให้เลยคับท่านบอกว่าผมจะเอาไม่อยู่ ยังงัยก้แอด มาคุยกานนะ คุณศิษย์อาจารย์อ๊อด  tum_btoa@yahoo.com ( msnนะครับ) อยากรู้จัก ครับผมอยู่ขอนแก่น

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ก.ค. 2549, 09:30:55 »
อ.อ๊อดไม่สัก พ่อแก่  ให้ใครง่ายๆๆนะ ผมอยู่ขอนแก่นเหมือนกันครับ  HS4PSR@hotmail.com  เรียนที่  ม.ภาค  ครับ  ไปหาอาจารย์ด้วยกันไหม  ผมจะลงไปวันอาทิตย์นี้ ที่ วันที่  9 กค นี้  ไปไหม  ผมจะไปตอนเช้านะ  ถ้าจะไปยังไง โทรมาหาผมนะ  046040925  ฟี่  ครับ 

ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นแท้ๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ก.ค. 2549, 02:59:00 »
จะศิษย์ไหนก็แล้วแต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องบอกด้วยครับว่าศิษย์นั่นศิษย์นี่อ.นั้น อ.นี้งงครับนี่วัดบางพระ  หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระไม่ใช่หรือครับ   ทำไมไม่ไปเปิด BLOGกันขึ้นมาเองเลยแล้วก็เอาเลยครับจะศิษย์ใครก็ตามสบายเลย :068:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ก.ค. 2549, 05:12:35 »
เอาๆใจเย็นกันครับ ใครศิษย์ใคร บอร์ดเรายินดีต้อนรับกันทั้งนั้น ครับ ( ตามนโยบายท่านเวปมาสเตอร์ อิอิ )? แหมเราก็ต้องศรัธาอาจารย์เราอยู่แล้วใช่ม่ะ? บอร์ดเราเปิดกว้างเสมอ ครับ แต่ต้องปฏิบัติ ตามระเบียบ ข้อบังคับ ของบอร์ดด้วยครับ และตามธรรมเนียมไปบ้านใครเราต้องให้เกียรติ เจ้าของบ้านด้วยครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น