ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เบอร์คุณเอมากเลยอยากคุยด้วยครับ  (อ่าน 3887 ครั้ง)

เอ็ก

• บุคคลทั่วไป
ถ้าคุณเอได้เข้ามาอ่านกะทู้ผมลงเบอร์คุณไว้ให้ผมบ้างนะครับอยากคุยด้วยครับ

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
096954147 เบอร์คุณเอ บางแค  ;D

• ตติยะ
ถามนิดจากกทม ไปวัดบางพระ  มีรถเมล์สายไหนผ่านบ้างอะคับ
จะไปไง เอาแบบที่เด็กไปได้ไม่หลงอะ  :D

ออฟไลน์ ปูนครับ

• ตติยะ
คือจากที่ผมถามพี่เอ นะครับ ผมอายุ 14 ปีครับไปไม่หลง ครับ
1. นั่งรถเมย์ไปลง หัวลำโพง ครับ
2. ขึ้นรถสาย 7 ครับ ปอ. 7 ลงตลาดบางแค
3. ขึ้นรถทัว นครประฐม ราชบุรี กรุงเทพ บอกเค้าว่า ลง ท่านาครับ
4. ลงเสด ข้ามสะพานลอย แร้ว จะเหนรถ 2 แถวใหญ๋ครับ สีส้มๆ ลงที่วัดเรยครับ

• ตติยะ
แฮะๆๆ ช่วยสรุปราคาค่าใช้จ่ายมาให้หน่อยได้มั้ยครับ  :093:
แบบค่ารถรวมเท่าไร รถทัวร์เท่าไร สองแถวเท่าไร อะครับ สาธุ แพงมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2549, 08:10:36 โดย ohm_sakti »

• ตติยะ
แล้วถ้าจากวัดหลวงพ่อเปิ่น ไปวัดกลางบางแก้ว นั่งอะไรไปต่อดี เผอิญจะไป 2 วัดอะ
แถวนั้น พระเนื้อเฆคพัด มีวัดไหนทำบ้างครับ สาธุ

ออฟไลน์ ปูนครับ

• ตติยะ
ประมาณ 100 นึงครับไม่น่าจะเกินนี้นะ ไปอ่า
ปายกลับน่าจะประมาณ 180 ครับ

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
1. นั่งรถไฟฟ้าไปลงที่อนุสารวรีย์แล้วไปขึ้นรถตู้นครปฐมที่ใต้ทางด่วนนะครับ(ตรงก๋วยเตี๋ยวเรือนะครับ)แล้วไปบอกเขาว่าลงที่ท่านา แล้วข้ามถนนไปตรงนั้นจะมีวินมอเตอร์ไซค์ จะมีป้ายรถเมล์อยู่แล้วต้องรอรถนะครับสีส้มต้องเขียนว่าท่าพระนะครับ(ท่าเขียนว่าดอนตูมจะไปอีกที่นึง) 
    ค่ารถ เริ่มที่อนุสารรีย์นะ  ค่ารถตู้ 60 บาท, ค่ารถ2แถว ประมาณนะครับจำไม่ได้ 12-15 บาท 
2. นั่งรถไฟฟ้าไปลงที่อนุสารวรีย์แล้วไปขึ้นรถตู้อ้อมน้อยใกล้กับรถตู้นครปฐม(ต้องข้ามถนนไปนะครับ)ต้องไปลงสุดสายที่ตลาดอ้อมน้อยแล้วข้ามถนนไปขึ้นรถทัวร์ที่ใต้สะพานลอยต้องถามกระเป๋าก่อนว่าผ่านท่านาหรือปล่าว พอลงท่านาแล้วก็ข้ามถนนไปตรงนั้นจะมีวินมอเตอร์ไซค์ จะมีป้ายรถเมล์อยู่แล้วต้องรอรถนะครับสีส้มต้องเขียนว่าท่าพระนะครับ(ท่าเขียนว่าดอนตูมจะไปอีกที่นึง)
    ค่ารถ เริ่มที่อนุสารรีย์นะ  ค่ารถตู้อ้อมน้อย 35 บาท , ค่ารถทัวร์ประมาณ15-17บาทนะครับ, ค่ารถ2แถว ประมาณนะครับจำไม่ได้ 12-15 บาท 
3. นั่งรถไปลงที่สายใต้นะครับแล้วขึ้นรถนครปฐมแล้วลงที่ท่านาเหมือนเดิมนะครับ
   ข้อแตกต่างระหว่างข้อ 1 กับ 2 นะครับ คือเวลา ข้อ1 คือเดินทางเร็วไม่ต้องต่อรถให้เสียเวลาแต่กว่ารถนครปฐมนานมาก
มีไรแอทมาคุยกัน my_mink@hotmail.com นะครับหรือเบอร์โทร (09) 457-0366 ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
096954147 เบอร์คุณเอ บางแค? ;D

096984147-ครับ :067:

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
ขอโทษครับ รถสีส้มต้องเขียนว่า บางพระครับ ขออภัยครับ

• ตติยะ
ขอบพระคุณมากๆๆเลยครับ แล้วจะรู้ได้ไงว่าถึงวัดบางพระแล้วอะ มีอะไรสังเกตุได้บ้างจากสองแถว
ไปวัดแล้วมีอะไรแนะนำบ้างมั้ยครับ ควรไปไหว้ที่ไหนก่อน และวัตถุมงคลน่าบูชามีอะไรบ้างครับ สาธุ
ส่วนตัวชอบเสืออะ  ;D

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
วัตถุมงคล ที่ออกจากวัดบากพระดีหมดครับ ที่น่าบูชาก็เเล้วเเต่เลยนะครับเพราะว่าบ้างคนจะชอบไม่เหมือนกันเเต่ส่วนมากเขาจะเล่นรุ่นที่ท่านหลวงพ่อปลุกเสกอ่ะครับ
ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่ นี้ด้วย
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

• ตติยะ
รุ่นหลวงพ่อปลุกเสก แพงมากมั้ยอะครับ ที่มีเสือ แล้วหาได้จากวัดเลยมั้ยครับ
เรียนถามพี่ minkey_mouse
แล้วใช้เวลาเดินทางจาก กทม กี่ชั่วโมงถ้า เลือกข้อ 2 อะครับ  :086:

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
หลวงปู่ปลุกเสกนี่ราคาก็พอสอยได้ถ้าคุณมีเงินนะครับ ประมาณ 500-1000แล้วแต่ชนิดแพงก่านี้ก็มี
ถ้าเงินน้อยแนะนำขุนแผนครับองค์100-120เองครับกุฏิหลวงพ่อสมชายก็ได้คับ รู้สึกจะทันหลวงปู่ด้วย
ผมเองเช่าขุนแผนมาจากกุฏิหลวงพ่อสมชายเป็นสีเทาๆอะครับ ด้านหลังเป็นยันต์เสือ 120 บาทเท่านั้นหละครับ คนในกุฏิบอกทันหลวงปู่ปลุกเสกแต่ช่วงๆหลังๆ
เมตตาดีมากครับผมห้อยคู่กับชานหมากหลวงปู่ทิมมีแต่คนมีรุมล้อมแต่แบบเพื่อนๆ พี่น้องนะครับ ไม่เชิงเจ้าชู้

• ตติยะ
กุฏิหลวงพ่อสมชาย อยู่ตรงไหนครับ ถ้าคนไม่เคยไปเลยสังเกตุจากอะไรครับ แล้วจะทราบได้อย่างไรครับว่าพระขุนแผนที่ทันหลวงพ่อองค์ไหนอะครับ
แล้วต้องบอกว่าอะไรบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2549, 08:58:06 โดย ohm_sakti »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าเลือกข้อ2จะใช้เวลาเดินทางประมาณ 40-60 นาที นะรถไม่ค่อยติด ถ้าจะติดก็คงติดในกรุงเทพ พอขึ้นรถสีส้ม(ไปบางพระ)แล้วนั่งอีกประมาณ 20 นาทีเศษๆ เพราะค่อนข้างลึกจากปากทางเข้าท่านา พอใกล้จะถึงก็จะเจอวัดกลางบางพระก่อนแล้วไปอีกนึดนึงก็จะเจอวัดบางพระถามกระเป๋าก็ได้นะอยู่ตรงตีนสะพานเลย พอไปถึงโดยส่วนตัวนะครับจะไปไหว้หลวงพ่อเปิ่นองค์ใหญ่ก่อนครับแล้วก็ไปหาหลวงพี่ที่เรานับถือ ถ้าเกี่ยวกับเสือมีเยอะครับ ลองไปดูแล้วกันนะ โดยส่วนตัวมีตะกรุดหนังเสืออยู่ครับ ดีเหมือนกัน ลองไปดูนะครับจะได้เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน ผมก็กะจะไปวันพฤหัสครับ :001: :001: