ผู้เขียน หัวข้อ: การสัก  (อ่าน 1659 ครั้ง)

ok

• บุคคลทั่วไป
การสัก
« เมื่อ: 07 ก.ค. 2549, 07:35:10 »
ผมเกิดวันอาทิตย์แต่ผมไปสักวันอังคารจะเป็นไรไหมคับ วันนั้นหลวงพี่ให้ยันต์ แปดทิศกับสิงห์1ตัว

ออฟไลน์ นร...

• สถานะ... ยิ้ม...
  • สัตตมะ
  • **
  • สุขกายสบายใจทุกท่านครับ
    • สักยันต์
ตอบ: การสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ค. 2549, 07:43:45 »
สวัสดีครับ

การสักยันสำหรับวัดบางพระ สักได้ทุกวันครับ

ไม่จำเป็นว่าเราเกิดวันนี้จะห้ามสักวันนั้น หรือห้ามสักวันเกิดตัวเอง

มีความตั้งใจที่จะสัก ก็เพียงพอ

และที่สำคัญเมื่อเราสักไปแล้วเราต้องเป็นคนดี อยู่ในศีลในธรรมครับ

:001:

ออฟไลน์ tossapol

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.ค. 2549, 08:47:09 »
แต่พี่ๆครับปีนี้วันอังคารเป็นโลกาวินาศไม่ใหรอคับ

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ส.ค. 2549, 10:14:07 »
สักได้หมดแหล่ะครับวันดีที่สุดคือวันพฤหัสคับ วันพระก็ไม่สักใช่เปล่าคับ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง