ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย  (อ่าน 1352 ครั้ง)

ออฟไลน์ tossapol

• ตติยะ
    • อีเมล
สงสัย
« เมื่อ: 10 ก.ค. 2549, 12:01:19 »
คือผมสงสัยมากเลยครับว่า ถ้าเราสักยันต์ที่วัดบางพระแล้วแต่เราอาจไปรดนำมนต์กับพระวัดอื่นๆหรือให้ท่านเป่ากระหม่อมให้
ของที่มีอยู่ในตัวนี้จะขึ้นไหมครับ คือผมคิดว่าเป็นพระเหมือนกันไม่น่าจะขึ้นน่ะครับ

JJ

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: สงสัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ค. 2549, 12:29:15 »
เออ!น่าคิดเหมือนกัน :oแต่ถ้าเป็นสายเดียวกันก็น่าอยู่นะครับ ส่วนตัวผมเองมีพ่อแก่เวลาผ่านที่เค้ามีการตั้งศาลพระภูมิหรือพิธีพราหมณ์จะรู้สึกมากๆ

sjakrawoot

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: สงสัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ค. 2549, 02:29:37 »
สามารถขึ้นได้ครับ  ถ้าพระรูปนั้นมีฌาณสมาบัติขั้นสูง  หรือมีวิชาอาคมขั้นสูง  โดนน้ำมนต์ซัดใส่ก็สามารถขึ้นได้ครับ