ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหาลูกศิษย์ที่วัดบางพระค่ะ  (อ่าน 775 ครั้ง)

ออฟไลน์ moopuk

• iiMooPuk
  • จตุตถะ
  • ~*ไม่ได้ชอบความโดดเดี่ยว..แค่ต้องการอิสระและเสรี*~
    • MSN Messenger - Dora_MonOle@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - sweetheartclassic@yahoo.com
    • FACEBOOK
คือว่า..

อยากทราบว่าที่วัดมีคนชื่อ ลุงหนุ่มไหมค่ะ

พอดีได้ฟังที่แม่กับน้าชายคุยกันว่าเป็นญาติกัน

เลยจะถามว่ามีไหมค่ะ น้าชายชื่อน้าติ๊ดค่ะ

บ้านอยู่พุทธมณฑลสาย4 รู้สึกว่าลุงหนุ่มเขาจะเป็นลูกของตานะคะ

ถ้ามีกะว่าจะไปหาลุงหนุ่มอยู่พอดี

เห็นน้าบอกว่าเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่เปิ่นรุ่นสุดท้ายอ่ะคะ

ใครพอจะรู้จักบ้าง
..โลกของเธอมันควรต้องเป็นของเธอ ใครไม่ยอมรับเธอช่างเขา..

..โลกของเรามันควรต้องเป็นของเรา แค่ทำทุกวันให้ดีเท่านั้น..

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ถามหาลูกศิษย์ที่วัดบางพระค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ย. 2551, 02:33:22 »
ชื่อพี่หนุ่ม ที่เป็นลูกศิษย์อยู่กุฎิหลวงพี่ติ่ง แต่บ้านอยู่หนองแขมนิคับ